Phanh tay xe tải ( Phanh lốc kê )

H
Bình luận: 34Lượt xem: 29,429

hhbss9x

Tài xế O-H
cũng không nặng lắm,nói chung là dùng tay công là vặn bằng tay tốt
e cảm ơn cụ, cụ ơi cho e hỏi thêm câu: cái chi tiết số 4 trên sơ đồ: ống dẫn khí,
tại sao lại phải có ống này mà sao ko thông 1 lỗ trên bầu tích năng luôn cụ ?

e nghe nói là để tránh bụi nên phải thông khí xuống khoang dưới ???

coquannasa

Tài xế O-H
cái số 4 nhìn trên hình là đường thông với khí quyển thôi mà.
Mình thấy trên xe nó thường là 3 lỗ nhỏ trên bầu phanh thôi.

mrdp

Tài xế O-H
Em chào các ac và các cụ mợ trong diễn đàn, chả là e đang Nghiên cứu về hệ thống Phanh khí nén xe tải. Đến phần bầu phanh tích năng ( Bầu lốc-kê) e có một số thắc mắc như sau mong các cụ giúp e với. Em có đính kèm hình ảnh sơ đồ:

1. Đối với các xe tải khi mở van phanh tay, xe đứng yên, vậy khi khởi động xe trở lại để di chuyển mà xe ko nổ máy được, hay chết máy thì làm thế nào để nhả phanh tay ?

2. Chi tiết số 4.Ống dẫn khí có tác dụng gì ? Và tại sao trong các khoang của bầu phanh lại phải có 1 lỗ nhỏ thông với khí quyển ?

Em cảm ơn ak !

View attachment 50818
Đây là bầu lốc kê kiểu xe nga Bo ma .kama chi tiết số1 em gọi là vam loocke sử dụng khi lốc kê không mở đươc do nhiều nguyên nhân như mất hơi giò hơi thông bát v v lới ra nó co lò so lai lốc ke không bó lữa
chi tiết 4 chỉ là ống thông ơi thông với bên ngoài thông với 6 ra P ra ngoài khí quyển thôi nó có tác dụng thông hơi ra ngoài khi bát lốc kê rò hơi ra khoang lò so cân bằng áp xuất với bên ngoài.

quanglongck

Tài xế O-H
Nổ máy đủ hơi phanh loc ke mới mở khi đó xe ko chết máy vì xe tải hệ thống hơi phanh thường rò rỉ áp suât hới thấp hơn áp suất mở lốc ke

NhatDang16

Tài xế O-H
2. Nhìn vào sơ đồ đó thì mình thấy do bầu lốc kê không có lỗ thông với khí quyển nên người ta thiết kế ống đó thông với bầu phanh chính và thông với lỗ P, lỗ P là lỗ thông với khí quyển. Vì thế ống số 4 mình nghĩ chỉ có tác dụng giúp bầu lốc kê thông với khí trời. Và vì sao như vậy thì mình thấy có bác trả lời r

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên