Hướng dẫn khắc phục lỗi không tự động kết nối Wifi sau khi cài GDS

GMAX911
Bình luận: 13Lượt xem: 3,927

GMAX911

Tài xế O-H
Em thấy nhiều bác mắc phải lỗi không tự kết nối Wifi sau khi cài phần mềm GDS nay em hướng dẫn cách phục lỗi này.
Nguyên nhân lỗi này là GDS nó tự động tạo một Connection trong Network của máy và thiết lập cấu hình không lưu password ... cách đơn giản là xóa Connection này đi và tạo Connection mới.
Nhưng vấn đề đặt ra là không thể xóa Connnection này.
Nó sẽ bị ẩn đi như thế này.

Mình sẽ dùng cách khác để xóa được nó
1. Click chuột phải vào biểu tượng Computer ngoài màn hình
2. Chọn Manage

Cửa sổ Computer Management hiện lên các bác chọn như hình tới số 5
3...
4...
5. Trên mỗi máy khác nhau thì tên này sẽ khác nhau. Các bác phải tìm đúng tên Card wifi của mình... Một số từ để các bác nhận ra đó là Card wifi là "Wireless", "Boarcom", "WLAN",... bác nào không biết thì chụp màn hình đăng lên đây em chỉ cho ạ.

6. Sau khi xác định được Card Wifi của máy các bác click chuột phải vào tên Card rồi chon Uninstall device

7. Một cửa sổ nhỏ hiện lên các bác bấm vào Uninstall. KHÔNG ĐƯỢC TÍCH VÀO Ô Delete the driver software for this device

8. Tiến trình gỡ mạng sẽ mất một chút thời gian... Sau khi gỡ xong máy các bác sẽ mất kết nối Wifi.
Các bác bấm vào biểu tượng Kính Lúp trong cửa số Computer management để nó tìm lại Card Wifi

9. Sau khoi nó quét xong các bác có thể kết nối lại Wifi như bình thường.

Chúc các bác thành công!

daohao

Tài xế O-H
Em thấy nhiều bác mắc phải lỗi không tự kết nối Wifi sau khi cài phần mềm GDS nay em hướng dẫn cách phục lỗi này.
Nguyên nhân lỗi này là GDS nó tự động tạo một Connection trong Network của máy và thiết lập cấu hình không lưu password ... cách đơn giản là xóa Connection này đi và tạo Connection mới.
Nhưng vấn đề đặt ra là không thể xóa Connnection này.
Nó sẽ bị ẩn đi như thế này.
View attachment 77573
Mình sẽ dùng cách khác để xóa được nó
1. Click chuột phải vào biểu tượng Computer ngoài màn hình
2. Chọn Manage
View attachment 77574

Cửa sổ Computer Management hiện lên các bác chọn như hình tới số 5
3...
4...
5. Trên mỗi máy khác nhau thì tên này sẽ khác nhau. Các bác phải tìm đúng tên Card wifi của mình... Một số từ để các bác nhận ra đó là Card wifi là "Wireless", "Boarcom", "WLAN",... bác nào không biết thì chụp màn hình đăng lên đây em chỉ cho ạ.
View attachment 77575

6. Sau khi xác định được Card Wifi của máy các bác click chuột phải vào tên Card rồi chon Uninstall device
View attachment 77576

7. Một cửa sổ nhỏ hiện lên các bác bấm vào Uninstall. KHÔNG ĐƯỢC TÍCH VÀO Ô Delete the driver software for this device
View attachment 77577

8. Tiến trình gỡ mạng sẽ mất một chút thời gian... Sau khi gỡ xong máy các bác sẽ mất kết nối Wifi.
Các bác bấm vào biểu tượng Kính Lúp trong cửa số Computer management để nó tìm lại Card Wifi
View attachment 77578

9. Sau khoi nó quét xong các bác có thể kết nối lại Wifi như bình thường.

Chúc các bác thành công!
Em cảm ơn bác nhé mấy ngày nay em khó chịu với nó lắm rồi

satthat2017

Tài xế O-H
Xử lý bằng cách vào thư mục GVCI tìm và di chuyển sang thư mục khác hoặc xóa hoặc đổi đuôi tất cả các files bắt đầu bằng chữ: Wlanset
Ví dụ: Wlanset.exe
Bạn tìm được cách này đúng là tài năng công nghệ đây rồi, mọi cách ở trên đều không được, chỉ có cách của bạn mới trị được cơn đau đầu của mình,1 vạn like cho bạn, chân nhân ở phương trời nào vậy.

Rainsea

Tài xế O-H
Lọ mọ bao nhiêu ngày mới ra cách xử lý này, chính xác hơn thì chỉ cần xóa file: WlansetVE.exe.config
Bác nào có link down bản update: Kia và Hyundai 2017 hoặc mới hơn cho em xin ạ, em không đủ xăng tải.
Em hứa sẽ tiếp tục nghiên cứu phục vụ các bác!
Email của em: haibtn@gmail.com

Rainsea

Tài xế O-H
Bạn tìm được cách này đúng là tài năng công nghệ đây rồi, mọi cách ở trên đều không được, chỉ có cách của bạn mới trị được cơn đau đầu của mình,1 vạn like cho bạn, chân nhân ở phương trời nào vậy.
Em ở Hà Nội ạ, em mới nghiên cứu món này, hy vọng sẽ có thêm nhiều món hay phục vụ các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên