santafe 2004 nóng máy đề không nổ,cần các bác giúp đỡ ạ.

phongcbn
Bình luận: 9Lượt xem: 733

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
em vừa làm máy xong. nổ được 1 lúc thì tắt máy. nguội máy thì đề 10 phát dk khoảng 6 phát là nổ,còn nóng máy thì đề không nổ,e đã cân bơm kim,thay cảm biến áp xuất rail,nhưng vẫn vậy, e đang đau cả đầu các cao nhân giúp em vs ạ
Xe được chưa cụ ơi. Dòng santafe với porter 2 máy CRDI này cực chuối như nhau. Nếu cụ làm máy mà vô tình làm bẩn các ống tuy ô, miệng kim phun, ống rail thì dính luôn bộ kim rồi. Riêng kim điện đi vệ sinh cân lại xác suất chỉ khoảng 60%.
Tốt nhất cụ cứ đo lại áp suất buồng đốt, áp suất ống rail, tháo đường dầu hồi trên các kim xem lượng hồi thế nào nhé. Đa phần do kim hồi quá nhiều gây thiếu áp

hungee

Tài xế O-H
Xe được chưa cụ ơi. Dòng santafe với porter 2 máy CRDI này cực chuối như nhau. Nếu cụ làm máy mà vô tình làm bẩn các ống tuy ô, miệng kim phun, ống rail thì dính luôn bộ kim rồi. Riêng kim điện đi vệ sinh cân lại xác suất chỉ khoảng 60%.
Tốt nhất cụ cứ đo lại áp suất buồng đốt, áp suất ống rail, tháo đường dầu hồi trên các kim xem lượng hồi thế nào nhé. Đa phần do kim hồi quá nhiều gây thiếu áp
xe đc chưa ku để em chém tý

hungee

Tài xế O-H
cụ xem laij cái van tuần hoàn khí thải xem nó có bị ket ko

taixethanhbinh

Tài xế O-H
em đã gặp trình trạng này rồi nhé bác và sử lý ok
quét máy ko báo lỗi
kim phun đưa đi kiểm tra và bơm cao áp đều thay van áp suất mọi thứ ok
máy nguội đề cái nổ có lúc đề cái nổ vầy giây tắt máy
máy nóng đề nổ cái tắt luôn
công việc cần làm như sau, tháo nắp che sên cam nhìn vào tăng cam xem tăng đã ra gần hết hàng trình chưa .nếu ra gần hết bác thay sên cam là ok ạ,em đã làm xong và ok xe của em rồi ạ ,chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên