Máy đào cx210 đời 2018 dòng CASE bị lịm tải

X
Bình luận: 19Lượt xem: 1,447

XuanHoc1206

Tài xế O-H
Đầu tiên cho e chào các ace ạ
e bị dính một trường hợp như thế này bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với ạ
- e có con xe đào bánh xích CX210 (07)đời 2018 dòng CASE dòng mới á
Máy mới nên e chưa dám tự ý bung
- xe khi vào tải bị lịm còn chạy và quay toa bình thường ạ
Nhờ một số ae chỉ giáo e đã chế con cảm biến gió bằng cục điện trở 50kg thì máy chạy ngon lành nhưng khi e đặt cục cảm biến bên hãng về thay cho nó thì vẫn không được
E chỉ nghi điện mà bên hãng họ bảo có thể là kim phun (dòng kim phun điện tử nhé)
Vì xe mới nên e không giám tự ý tháo mà không chắc chắn bên hãng cũng bảo là có thể nên e không tự tin lắm
Không phải bị thủy lực nhé vì e là thợ thủy lực nên e khẳng định không phải thủy lực ạ e test áp các chức nằng ok hết phù hợp với tất cả thông số nên các bác cứ loại vấn đề thủy lực ra ạ
Vì xe mới nên cũng không giám test nhiều khi không chắc chắn vì bên người mua cũng làm căng quá rồi ạ

Mong ae trong nhóm giúp đỡ
Thank all

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Xe dùng động cơ hãng nào vậy bác. Tình trạng động cơ bị lịm có đổ khói không. Và đã có thợ máy xem qua chưa?

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Xe dùng động cơ hãng nào vậy bác. Tình trạng động cơ bị lịm có đổ khói không. Và đã có thợ máy xem qua chưa?
Nó dùng động cơ ISUZU 4HK1X giống y như động cơ của SUMITOMO với HITACHI đấy bạn.
Hãng CASE mua bản quyền của SUMITOMO nên xe của 2 hãng này giống y như nhau.

LẠC HẬU

Nhân viên
xe đào bánh xích CX210 (07)đời 2018 dòng CASE ...Máy mới nên e chưa dám tự ý bung
- xe khi vào tải bị lịm còn chạy và quay toa bình thường
Nhờ một số ae chỉ giáo e đã chế con cảm biến gió bằng cục điện trở 50kg thì máy chạy ngon lành nhưng khi e đặt cục cảm biến bên hãng về thay cho nó thì vẫn không được
E chỉ nghi điện mà bên hãng họ bảo có thể là kim phun (dòng kim phun điện tử nhé)
Vì xe mới nên e không giám tự ý tháo mà không chắc chắn bên hãng cũng bảo là có thể nên e không tự tin lắm
Không phải bị thủy lực nhé vì e là thợ thủy lực nên e khẳng định không phải thủy lực ạ e test áp các chức nằng ok hết phù hợp với tất cả thông số nên các bác cứ loại vấn đề thủy lực ra ạ
Vì xe mới nên cũng không giám test nhiều khi không chắc chắn vì bên người mua cũng làm căng quá rồi ạ

Thank allView attachment 94952
"ĐÃ CHẾ CON CẢM BIẾN GIÓ bằng CỤC ĐIỆN TRỞ 50KG"..."THÌ MÁY CHẠY NGON LÀNH"...
Ái chà!!!...Con điện trở to cỡ nào mà nặng tới 50 kg ghê vậy??!!
Máy đã chạy ngon lành thì cứ để vậy mà chạy thôi...tội gì mà phải thay đồ hãng vô làm chi cho tốn tiền mà không chạy được nhỉ???

XuanHoc1206

Tài xế O-H
"ĐÃ CHẾ CON CẢM BIẾN GIÓ bằng CỤC ĐIỆN TRỞ 50KG"..."THÌ MÁY CHẠY NGON LÀNH"...
Ái chà!!!...Con điện trở to cỡ nào mà nặng tới 50 kg ghê vậy??!!
Máy đã chạy ngon lành thì cứ để vậy mà chạy thôi...tội gì mà phải thay đồ hãng vô làm chi cho tốn tiền mà không chạy được nhỉ???
No tó bằng ni nè bác đây là máy mới mua bên mỹ về nên họ đâu có chịu

LẠC HẬU

Nhân viên
...- e có con xe đào bánh xích CX210 (07)đời 2018 dòng CASE...Máy mới nên e chưa dám tự ý bung
- xe khi vào tải bị lịm còn chạy và quay toa bình thường ạ...Nhờ một số ae chỉ giáo e đã chế con cảm biến gió bằng cục điện trở 50kg thì máy chạy ngon lành nhưng khi e đặt cục cảm biến bên hãng về thay cho nó thì vẫn không được.
View attachment 94952

...đây là máy mới mua bên mỹ về nên họ đâu có chịu
Vậy thì bạn là gì?? Không phải chủ máy, không phải người của hãng.
Máy thì mới tinh (có vẻ như còn bảo hành) mà không để hãng bảo hành, lại gọi bạn sửa là sao nhỉ??

Dòng xe CASE với SUMITOMO phần ĐIỆN-ĐIỆN TỬ của nó hay lắm, rất hay.
Máy mà bị lỗi gì thì cứ bấm vào màn hình, máy sẽ báo cho thợ biết hết để sửa.

C5galaxy

Tài xế O-H
Máy thì mới tinh (có vẻ như còn bảo hành) mà không để hãng bảo hành, lại gọi bạn sửa là sao nhỉ??

Phần điện - điện tử của 2 hãng này hay hơn các hãng khác ở chỗ nào vậy cụ?

XuanHoc1206

Tài xế O-H

Dạ e là kỹ thuật bên cty bán xe ạ
Xe nhập nên chờ họ qua bảo hành rất là lâu
Không phải e không dám làm mà là vì xe mới nên không chắc chắn không dám tự ý bung a à nên lên đây nhờ ae nào từng làm bệnh vậy tư vấn thôi ạ nếu hợp lý thì sẽ xử nó chứ xe mới mà là xe củ thì e bung lâu rồi á
Với lại đã xử một số phần điện rồi mà không được nên rất khó a à

XuanHoc1206

Tài xế O-H

Nó không báo lỗi gì đem máy đến test cũng không ra luôn

LẠC HẬU

Nhân viên
Nó không báo lỗi gì đem máy đến test cũng không ra luôn
Chà khó nhỉ!!! Bạn dùng máy gì để TEST mà không ra lỗi vậy?? Chụp cho xin tấm hình cái máy TEST ấy nhé.
Nhân tiện bạn chụp cái màn hình ở chế độ "TRUY HỎI BỆNH TRONG QUÁ KHỨ" (Fault History) như hình tôi đính kèm bên dưới xem nó ra làm sao.

Kỹ hơn nữa thì nổ máy và chụp hình các thông số làm việc của máy như hình dưới cùng ấy nhé.

CX FAULT CODE.png

CX FAULT HISTORY MODE.png

CX SERVICE SUPPORT.png

CX MACHINE ENGINE STATUS .png

LẠC HẬU

Nhân viên
À quên!! Nếu bạn là kỹ thuật của công ty bán máy mới như thế thì chắc là có tài liệu hướng dẫn sửa chữa nhỉ?? Cho anh em diễn đàn xin để tham khảo, nói dóc cho vui nhé.

Phần điện - điện tử của 2 hãng này hay hơn các hãng khác ở chỗ nào vậy cụ?
Ờ cái đó thì tự tìm hiểu nhé. Đụng trận rồi sẽ biết vũ khí của hãng nào mạnh hơn...mà phải là trận đánh lớn cỡ như đụng đến hộp điện tử ĐK thủy lực hay ECU mới lòi ra cơ!!

giangbm82

Tài xế O-H
Đầu tiên cho e chào các ace ạ
e bị dính một trường hợp như thế này bác nào có kinh nghiệm chia sẽ cho e với ạ
- e có con xe đào bánh xích CX210 (07)đời 2018 dòng CASE dòng mới á
Máy mới nên e chưa dám tự ý bung
- xe khi vào tải bị lịm còn chạy và quay toa bình thường ạ

Thank allView attachment 94952
Dòng máy này giờ em mới gặp. Nó là của nước nào sản xuất vậy bác?

À quên!! Nếu bạn là kỹ thuật của công ty bán máy mới như thế thì chắc là có tài liệu hướng dẫn sửa chữa nhỉ?? Cho anh em diễn đàn xin để tham khảo, nói dóc cho vui nhé.
chuẩn, có tài liệu share cho anh em cùng tham khảo!

C5galaxy

Tài xế O-H
Ờ cái đó thì tự tìm hiểu nhé. Đụng trận rồi sẽ biết vũ khí của hãng nào mạnh hơn...mà phải là trận đánh lớn cỡ như đụng đến hộp điện tử ĐK thủy lực hay ECU mới lòi ra cơ!!
Dòng này em nghĩ ở xứ mình chắc chả được mấy người được động vô nên cơ hội so sánh chắc là khó cụ ơi. Huống chi là tài liệu không có nữa

XuanHoc1206

Tài xế O-H
Cám ơn các cụ . e nhờ chuyên gia nước ngoài họ nói do nhiên liệu bẩn
Nên e súc thùng dầu thay lọc và cân lại kim phun điện tử và máy đã ok rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên