Loi xe Poster II 2007

C
Bình luận: 3Lượt xem: 846

Xin các bác tư vấn lỗi khói đen xe poster II 2007

• Số lượng người bầu chọn
    1
  • Poll closed .

CaiCangCua

Tài xế O-H
Em xin ý kiến tư vấn, tham gia của các bác nhà mình
Xe em vừa làm máy song. Em đã thay bạc biên, balie, thay hơi mới, bơm kim đã cân lai. Thay cả lọc dầu, vệ sinh lọc gió. Nói chung là những gì liên quan tới động cơ nhà cháu làm gần như là hoàn thiện. Nhưng tình khói đen khi đuối đà hoặc đạp ga mạnh vẫn không giảm.
Hôm mới làm máy xong lắp vào để nổ roda ko thấy chút khói nào. Hôm qua thì khói nghi jguts ạ. Chỉnh cho ăn ít nhiên liệu thì đỡ khói thật nhưng xe không chạy được. Bác thợ còn bảo hỏng cả cục giảm âm ở dưới cổ bô. Nghĩ càng thấy mông lung quá ạ Cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này bày cách xử lý giúp em với ạ. Chứ cứ nói là máy vừa đại tu chưa tròn máy thì chết. Đau đầu lắm ạ
P/S ; Em có đính kèm file những hạng mục thợ máy sửa chữa và thay thế ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em xin ý kiến tư vấn, tham gia của các bác nhà mình
Xe em vừa làm máy song. Em đã thay bạc biên, balie, thay hơi mới, bơm kim đã cân lai. Thay cả lọc dầu, vệ sinh lọc gió. Nói chung là những gì liên quan tới động cơ nhà cháu làm gần như là hoàn thiện. Nhưng tình khói đen khi đuối đà hoặc đạp ga mạnh vẫn không giảm.
Hôm mới làm máy xong lắp vào để nổ roda ko thấy chút khói nào. Hôm qua thì khói nghi jguts ạ. Chỉnh cho ăn ít nhiên liệu thì đỡ khói thật nhưng xe không chạy được. Bác thợ còn bảo hỏng cả cục giảm âm ở dưới cổ bô. Nghĩ càng thấy mông lung quá ạ Cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này bày cách xử lý giúp em với ạ. Chứ cứ nói là máy vừa đại tu chưa tròn máy thì chết. Đau đầu lắm ạ
P/S ; Em có đính kèm file những hạng mục thợ máy sửa chữa và thay thế ạView attachment 95108 View attachment 95109 View attachment 95108 View attachment 95109
Áp hơi bao nhiêu vậy? Turbo chắc chắn tốt chứ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên