Volvo 55 (2002) vào số chết máy

VHThanh
Bình luận: 17Lượt xem: 1,163

VHThanh

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, em vốn làm động cơ nay mò mẫm tìm hiểu thêm về thủy lực. Vào thẳng vấn đề là em đang xử lý con volvo 55 đời 2002 bị chảy dầu động cơ. Và bị luôn bệnh cứ gạt cần vào số là máy chạy luôn, nếu lên ga thì nó chạy bình thường không nói nhưng nếu để garanty thì nó lịm máy. Theo như chủ máy thì trước đây nó không bị như vậy. Vào số nếu chưa lên ga thì nó vẫn đứng tại chỗ bình thường. Các cụ cho hỏi nguyên nhân do đâu vậy ạ ?

binzzz_mct

Tài xế O-H
Bác kiểm tra áp khiển ở đầu cốc cốc di truyển nhé. Nếu vào cả số tiến và lùi đều bị thì bác kiểm tra xem con van van dưới bàn đạp ga bị kẹt

VHThanh

Tài xế O-H
Bác kiểm tra áp khiển ở đầu cốc cốc di truyển nhé. Nếu vào cả số tiến và lùi đều bị thì bác kiểm tra xem con van van dưới bàn đạp ga bị kẹt
Con van dưới chân ga nếu kẹt thì khi khôn đạp ga vẫn thao tác được các động tác khác chứ ạ . khổ nỗi khi không đạp ga các thao tác đều chưa hoạt động trừ mỗi việc vào số

VHThanh

Tài xế O-H
Cụ vừa nhấc động cơ ra sửa phải không?
Nếu đúng thì bệnh sử lý nhanh thôi
Động cơ em không làm gì nhiều cụ ơi, vì nó chỉ bị chảy dầu mấy chỗ đơn giản như phớt chân ga, chân mấy con báo nhớt thôi. Nhưng theo thông tin từ chủ máy thì hôm trước máy có bị cháy đường điện và thợ điện đã đi lại hết dây điện ạ

VHThanh

Tài xế O-H
Trước khi em làm đã bị. Locker phanh thì không phải vì trước mồi thêm ga là di chuyển bình thường,chống lên quay bánh nhẹ. Kẹt ga cũng không phải vì khi ko ga thì các thao tác vẫn chưa hoạt động ngoài di chuyển. Ty dưới chân ga em cũng đã kiểm tra rồi. Em đang nghi bị phần điện nào đó thôi

maymoc

Tài xế O-H
Nếu con nay số cơ cu chỉnh cho ăn thêm dầu là dc. Xem lại kt phanh dừng

Mà cụ bảo con này 2002.theo minh lam j co số cơ nua.sử lý chân ga bệnh tự chạy

VHThanh

Tài xế O-H
Cảm ơn các c . Em đã tìm ra bệnh . Lỗi ở chân ga. Nguội máy thì ko sao nhưng làm lâu nóng máy nó lọt dầu. Lúc nó bị lúc không nên chập chờn. Chân thành cảm ơn các cụ đã tư vấn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên