Bệnh đạp ga không lên của santafe 2016

tranvanan2311
Bình luận: 58Lượt xem: 9,222

tranvanan2311

Tài xế O-H
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác!
Hiện tại em đang gặp 1 em santafe đời 2016, xe nhồi chân ga hết tại chỗ không qua khỏi 3.000 v/ph ( xe mới thay lọc dầu đi được khoảng 2 tuần, chủ xe đi đăng kiểm thì mới phát hiện được). Em đã kiểm tra và vệ sinh cảm biến map,cảm biến chân ga,đo các thông số, kiểm tra áp suất dầu và so sánh với các xe khác đều giống nhau).Bác nào đã gặp trường hợp này rồi tư vấn hỗ trợ giúp em với.
Máy xăng hay máy dầu nhỉ??

pearl

Tài xế O-H
cảm biến chân ga bình thường chứng tỏ nhiên liệu không tăng lên dc để tua máy tăng. Bạn kiểm tra lại áp suất bơm dầu xem.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bác so sánh áp suất rail khi ở 3000 vòng, xem nó có lệch nhau không, hoặc bác cài lại mã kim đi, sợ con này làm kim trước kia rồi chắc người lắp không cài lại mã

tancuong1999

Tài xế O-H
bác kiểm tra con mô tơ bước của bướm ga ấy . chứ giờ bác nhồi hết ga . cảm biến gửi về hộp ecu nhận biết dc bác đạp ga . rồi hộp gửi tín hiệu ra mô tơ bước mở bướm ga thích hợp nhưng mô tơ này làm việc nhiều nó yếu là đạp ga nó kéo ko nổi cái bướm ga , suy ra ko có gió rồi sao mà tua máy lên được

Causohoc

Tài xế O-H
Tháo cổ ga ra xem bánh răng bên trong bị gãy ạ

tranvanan2311

Tài xế O-H
Xin chào các bác
Vì gia đình e có việc nên thời gian qua e không phản hồi lại các bác,như đã hẹn sáng nay khách tiếp tục mang xe vào xưởng em
Ngày hôm nay e đã mượn 1 xe khác đổi ổ ga,vệ sinh turbo,vệ sinh van tuần hoàn khí xả,đổi luôn cảm biến chân ga,vệ sinh cổ hút,thay lọc dầu mới,test lại tất cả cảm biến nhưng tình trạng e đó vẫn y như cũ không đạp qua khỏi 3000v/ph
Vậy nhờ các bác hỗ trợ giúp em
Các bác cho e hỏi là có khi nào do hộp Ecu k?
Sáng nay xe vào trên taplo báo động cơ và báo lọc dầu .test máy thì nó bảo cổ ga các bác ah

hungee

Tài xế O-H
Chào các bác!
bac kiem tra kim va bom chua

Duy09091992

Tài xế O-H
Xin chào các bác
Vì gia đình e có việc nên thời gian qua e không phản hồi lại các bác,như đã hẹn sáng nay khách tiếp tục mang xe vào xưởng em
Ngày hôm nay e đã mượn 1 xe khác đổi ổ ga,vệ sinh turbo,vệ sinh van tuần hoàn khí xả,đổi luôn cảm biến chân ga,vệ sinh cổ hút,thay lọc dầu mới,test lại tất cả cảm biến nhưng tình trạng e đó vẫn y như cũ không đạp qua khỏi 3000v/ph
Vậy nhờ các bác hỗ trợ giúp em
Các bác cho e hỏi là có khi nào do hộp Ecu k?
Sáng nay xe vào trên taplo báo động cơ và báo lọc dầu .test máy thì nó bảo cổ ga các bác ah
Bác kt maf xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên