Máy ủi d41-6p BƠM số mới làm mà lại bị nóng quá mức

P
Bình luận: 16Lượt xem: 3,154

phamtuannghia

Tài xế O-H
em vừa làm lại hộp số và thay bơm mới,lọc hút và áp thay mới luôn ạ dầu thì em đổ dầu số mua ngoài cây xăng .máy nổ không khoảng 30p thì bơm số nóng bỏng đo dược 87độ ,bơm thủy lực đo được 62 độ em kiểm tra lại két vẫn thông bơm số em để 26kg/cm không bị dương áp ạ..bệnh nan y làm em mất toi cái bơm ..mong các cụ cho em xin ít gạch ạ

anhhoang67537

Tài xế O-H
em vừa làm lại hộp số và thay bơm mới,lọc hút và áp thay mới luôn ạ dầu thì em đổ dầu số mua ngoài cây xăng .máy nổ không khoảng 30p thì bơm số nóng bỏng đo dược 87độ ,bơm thủy lực đo được 62 độ em kiểm tra lại két vẫn thông bơm số em để 26kg/cm không bị dương áp ạ..bệnh nan y làm em mất toi cái bơm ..mong các cụ cho em xin ít gạch ạ
Bệnh nóng dầu ở dòng này hơi bị khoai cụ ạ. Cụ mất toi cái bơm thế khi nóng thì di chuyển thẳng và cắt rẽ không tải có tải thế nào cụ
Dầu cụ dùng dầu gì

phamtuannghia

Tài xế O-H
Bệnh nóng dầu ở dòng này hơi bị khoai cụ ạ. Cụ mất toi cái bơm thế khi nóng thì di chuyển thẳng và cắt rẽ không tải có tải thế nào cụ
Dầu cụ dùng dầu gì
Dạ bẩm cụ di chuyển thẳng và cắt rẽ đều OK cụ ạ côn phanh em làm mới 8 lá luôn ạ.. Cụ giúp em với

Bẩm cụ có tải khoảng 30 phút thì nóng bỏng luôn ạ, vách bơm có sùi dầu ạ. Đầu tiên em đổ dầu thủy lực 32 nghe đồn là phải dùng 68 hoặc dầu 90 em thay luôn dầu 90 vẫn nóng mà nóng hơn cuối cùng là 13w ạ tốn 3 lần thay dầu ạ

Có cụ nào cao thâm bói giúp em ạ..

anhhoang67537

Tài xế O-H
Thực tế dòng này nhiệt độ dầu số có thể lên tới 85 độ mà cơ cấu chấp hành vẫn bình thường thì không sao cả. Thực tế nó nóng cho phép tới 85 độ mà
Hình như dùng dầu 40 j đó Th40
Còn nhiều nguyên nhân nóng dầu ở dòng máy ủi Này lắm. Có thể do bơm kể cả bơm mới
Có thể bị lọt ở các chi tiết đặc biệt là cục đeo bên hông chỗ cánh gà ý
Hoặc là do côn

phamtuannghia

Tài xế O-H
Thực tế dòng này nhiệt độ dầu số có thể lên tới 85 độ mà cơ cấu chấp hành vẫn bình thường thì không sao cả. Thực tế nó nóng cho phép tới 85 độ mà
Hình như dùng dầu 40 j đó Th40
Còn nhiều nguyên nhân nóng dầu ở dòng máy ủi Này lắm. Có thể do bơm kể cả bơm mới
Có thể bị lọt ở các chi tiết đặc biệt là cục đeo bên hông chỗ cánh gà ý
Hoặc là do côn
Cái module ạ cụ em vệ sinh rồi ạ, bơm thử 3 cái vẫn nóng cụ ạ

hungngothanhba

Tài xế O-H
chẳng biết bác đổ dầu có đúng chủng loại ko .. có cái tài liệu D41 đây ... bác cần inbox

Hộp số dùng dầu động cơ nhé, không phải dầu thủy lực, cũng chẳng phải dầu số!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Hộp số dùng dầu động cơ nhé, không phải dầu thủy lực, cũng chẳng phải dầu số!
View attachment 95608
Dạ bẩm cụ được không ạ.. Để em thay ạ
Ơ hay! Sách nó đã chỉ là dùng dầu động cơ SAE30CD rồi còn gì?
:):) Chú Thủy nói "CHUẨN".
Sách (tài liệu kỹ thuật) là "TIẾNG NÓI CHÍNH THỨC" của nhà sản xuất mà còn không tin lại đi "NGHE THIÊN HẠ" ư!!!!!:(:(:eek::eek::oops::oops:

Thực tế, nhiều, rất nhiều chủ xe, thợ lái và thậm chí cả thợ sửa chữa nữa... cứ "THEO THÓI QUEN" mà đổ dầu, nhớt bôi trơn!!! Trong khi các nhà sản xuất phải luôn "CẢI TIẾN" ngay cả trong việc dùng dầu nhớt bôi trơn. Do vậy để cẩn thận, phải tìm bằng được sách vở, tài liệu chính hãng mà tham khảo cho đúng.

Chú Thủy cho anh "CHỈNH" một chút cái bảng ấy như sau:

phamtuannghia

Tài xế O-H
Sách (tài liệu kỹ thuật) là "TIẾNG NÓI CHÍNH THỨC" của nhà sản xuất mà còn không tin lại đi "NGHE THIÊN HẠ" ư!!!!!:(:(:eek::eek::oops::oops:
Thực tế, nhiều, rất nhiều chủ xe, thợ lái và thậm chí cả thợ sửa chữa nữa... cứ "THEO THÓI QUEN" mà đổ dầu, nhớt bôi trơn!!! Trong khi các nhà sản xuất phải luôn "CẢI TIẾN" ngay cả trong việc dùng dầu nhớt bôi trơn. Do vậy để cẩn thận, phải tìm bằng được sách vở, tài liệu chính hãng mà tham khảo cho đúng.

View attachment 95617
Dạ bẩm cụ em cảm ơn ạ,rất chi tiết ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

View attachment 95617
Bác Lạc ơi, thấy mấy cái còn lại cũng chơi dầu động cơ luôn ạ? Bác có thể chỉ giúp, nó hay hơn dầu thủy lực ở điểm nào không ạ

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Bác Lạc ơi, thấy mấy cái còn lại cũng chơi dầu động cơ luôn ạ? Bác có thể chỉ giúp, nó hay hơn dầu thủy lực ở điểm nào không ạ
Ơ kìa!! Tôi đâu có nói nó hay hơn dầu thủy lực đâu nhỉ??!!
KOMATSU dùng loại gì là do hãng ấy "NGÂM CỨU" và quyết định, người sử dụng chỉ việc tuân thủ đúng hướng dẫn của nhà sản xuất thôi mà.
Theo tôi thì dùng như thế có một ưu điểm: lỡ các bộ sin_phớt có bị lỗi, hư hỏng, dầu nhờn từ bộ phận này tràn sang bộ phận khác cũng không gây hư hỏng nặng hơn; ngoài ra sau khi sửa chữa cũng đỡ phải thay bỏ dầu nhớt cũ, đỡ tốn phí.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên