Glk 250 thay lốc chết quạt

hoangtrongminh
Bình luận: 12Lượt xem: 1,315

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác nên tham khảo tài liệu hướng dẫn để có cách kiểm tra đúng cụm quạt mà chưa nên cấp điện trực tiếp luôn. Em không rõ GLK thì như nào, nhưng một số xe cao cấp nó điều khiển tốc độ quạt bằng xung vuông chứ không phải điện 12V thông thường. Nên bác cấp điện trực tiế vào chưa chắc đã chạy bác ạ.

taixethanhbinh

Tài xế O-H
Em có con glk 250 thay lốc điều hòa và về sinh thông súc dàn nóng. Ko hiểu sao em tháo quạt ra sau đó lắp lại thì chết quạt. Điện ra vẫn có không báo lỗi. Mọi người cho em xin chút ý kiến với ạ.
đối với mercedes glk không phải tháo ra là nó bị hư bác ạ, nó bị hư trước rồi có lúc chạy có lúc không , vô tình bác tháo ra đúng lúc thôi
bác cần kiểm tra như sau;
cắm máy vào kiểm tra lỗi , xong qua phần tes hệ thống vào tes quạt theo chế độ 10% - 20% - 30% .........100% xem quạt chạy theo lệnh không .không lỗi mà ko chạy theo lệnh tes thì quạt hư bác ạ
chúc bác sớm tìm ra bệnh cho em nó

chu_thodien

Tài xế O-H
đối với mercedes glk không phải tháo ra là nó bị hư bác ạ, nó bị hư trước rồi có lúc chạy có lúc không , vô tình bác tháo ra đúng lúc thôi
bác cần kiểm tra như sau;
cắm máy vào kiểm tra lỗi , xong qua phần tes hệ thống vào tes quạt theo chế độ 10% - 20% - 30% .........100% xem quạt chạy theo lệnh không .không lỗi mà ko chạy theo lệnh tes thì quạt hư bác ạ
chúc bác sớm tìm ra bệnh cho em nó
Theo em nghĩ mới chỉ kích hoạt như vậy nếu quạt không chạy mà kết luận quạt k quay là chưa đủ bác ạ. Nếu quạt không quay thì có 2 khả năng:
1. Có tính hiệu điều khiển tới quạt nhưng quạt không quay: Thay quạt là đúng
2. ECU gửi tín hiệu ra nhưng tín hiệu không đến được quạt: Thay quạt là không đúng.

Em nghĩ bác nên kiểm tra quạt theo hướng dẫn trong tài liệu hướng dẫn sửa chữa trước. Nếu kết quả ngoài tiêu chuẩn thì bác thay là có cơ sở.

taixethanhbinh

Tài xế O-H
Theo em nghĩ mới chỉ kích hoạt như vậy nếu quạt không chạy mà kết luận quạt k quay là chưa đủ bác ạ. Nếu quạt không quay thì có 2 khả năng:
1. Có tính hiệu điều khiển tới quạt nhưng quạt không quay: Thay quạt là đúng
2. ECU gửi tín hiệu ra nhưng tín hiệu không đến được quạt: Thay quạt là không đúng.

Em nghĩ bác nên kiểm tra quạt theo hướng dẫn trong tài liệu hướng dẫn sửa chữa trước. Nếu kết quả ngoài tiêu chuẩn thì bác thay là có cơ sở.
bác cho em hỏi là ecu gửi tín hiệu đến hộp khiển quạt mà không đến được ví dị đứt dây gì đó vậy ecu có báo lỗi không bác

chu_thodien

Tài xế O-H
bác cho em hỏi là ecu gửi tín hiệu đến hộp khiển quạt mà không đến được ví dị đứt dây gì đó vậy ecu có báo lỗi không bác
Cái này em không biết bác ạ, nhưng khả năng cao sẽ báo lỗi.

Tuy nhiên bệnh đứt dây thì khá dễ, mà bác ấy chỉ tháo rồi lắp lại khả năng đứt không cao.

Với cả thông thường ECU không gửi trực tiếp điện đến quạt mà thông qua một bộ cấp nguồn.

taixethanhbinh

Tài xế O-H
Cái này em không biết bác ạ, nhưng khả năng cao sẽ báo lỗi.

Tuy nhiên bệnh đứt dây thì khá dễ, mà bác ấy chỉ tháo rồi lắp lại khả năng đứt không cao.

Với cả thông thường ECU không gửi trực tiếp điện đến quạt mà thông qua một bộ cấp nguồn.
đây là quạt mercedes glc250 bác ạ. nguồn âm dương thường trực ở quạt , dây khiển xung tốc độ đi ra tới quạt .bộ vi xử lý nằm trong mô tơ quạt nhé bác
bác xem lại tài liệu đi ạ

trungshady

Tài xế O-H
“Quạt chết nhưng không báo lỗi” là không đúng . Quạt thì khó chết lắm, chỉ có hộp khiển tốc độ quạt chết là phần nhiều. Mà bọn méc này nếu bị hộp đấy chắc chắn sẽ báo lỗi. Bác chủ xem lại đi

chu_thodien

Tài xế O-H
đây là quạt mercedes glc250 bác ạ. nguồn âm dương thường trực ở quạt , dây khiển xung tốc độ đi ra tới quạt .bộ vi xử lý nằm trong mô tơ quạt nhé bác
bác xem lại tài liệu đi ạ
Em lại k có tài liệu của Mer bác ạ :D

Bác bảo bộ xử lý nằm trong mô tơ của quạt thì có thay lẻ được bộ xử lý đó k ạ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên