Xe có mùi xăng sống

T
Bình luận: 34Lượt xem: 6,646

tieutinh2020

Tài xế O-H
Chào các bác.nhờ các bác tiền bối tư vấn cho em bệnh xe như sau. Xe kia morning đời 2014 động cơ kappa 3 máy .em nó cứ đi lúc trời nắng là khi xuống xe thấy mùi xăng bốc lên chỗ sau bên tài chỗ đổ xăng.em đã thay nắp bình xăng mới mà ko hết mong các bác tư vấn cho e nó đang bị j.em cảm ơn ạ

chu_thodien

Tài xế O-H
Em không biết morning có hệ thống lọc hơi xăng không, nhưng nếu có thì hiện tượng đó bình thường bác ạ.

Hệ thống lọc hơi xăng có một cái bầu lọc, bình thường một phần hơi xăng sẽ cho vào động cơ để đốt, phần còn lại bầu lọc kia sẽ lọc sạch và thải hơi ra ngoài không khí. Nhưng trong những ngày nóng, xăng bay hơi nhiều nên bầu lọc đó không thể lọc hết được, kết quả là một phần hơi xăng cùng với không khí bay ra ngoài môi trường theo đường ống thải và gây ra hiện tượng mùi xăng đó.

EdgarTruong

Tài xế O-H
Chào các bác.nhờ các bác tiền bối tư vấn cho em bệnh xe như sau. Xe kia morning đời 2014 động cơ kappa 3 máy .em nó cứ đi lúc trời nắng là khi xuống xe thấy mùi xăng bốc lên chỗ sau bên tài chỗ đổ xăng.em đã thay nắp bình xăng mới mà ko hết mong các bác tư vấn cho e nó đang bị j.em cảm ơn ạ
lỗi muôn thủa

Buidinhhai

Tài xế O-H
Bác coi có phải lỗi này có khi thay nắp xăng k? Xe mình loại khác nhưng do thay nắp xăng k khớp nên hay có mùi xăng như vậy. Nhìu khi bốc lên tới ghế tài

Vam.loc.dau

Tài xế O-H
Bác có thể thử cạy cái zoang cao su ở nắp bình xăng ra vệ sinh rồi lật ngược lại, tiện thể vệ sinh luôn cổ bình xăng cho sạch xem sao. Có khi do cái zoang cao su đó bị rạn nứt ý

tieutinh2020

Tài xế O-H
Em kt van hơi xăng đen cổ hút thì thế này.em tháo ra ngoài kích điện thì van vẫn nhảy và cho thông hơi.nhưng lúc lắp vào thì van ko mở mặc dù máy đang nổ va em kt điện đến giắc cắm có 12 v .e cubgx đã kt giắc cắm.bác nào gặp chưa ạ

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Em kt van hơi xăng đen cổ hút thì thế này.em tháo ra ngoài kích điện thì van vẫn nhảy và cho thông hơi.nhưng lúc lắp vào thì van ko mở mặc dù máy đang nổ va em kt điện đến giắc cắm có 12 v .e cubgx đã kt giắc cắm.bác nào gặp chưa ạ
cái van đó đâu phải lúc nào cũng hoạt động đâu bác,phải đủ điều kiện nó mới hoạt động chứ

thanh1991

Tài xế O-H
ở trên hay ở dưới nếu nó bình thường thì cấp nguồn nó hoạt động chứ có khác gì đâu bác. bác ktra chân mass trên jac điều khiển xem sao.

ducthuc200

Tài xế O-H
thay xăng xịn là hết bệnh bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên