Bị đọng hơi dầu trên nắp dàn cò

MaiTan
Bình luận: 31Lượt xem: 8,107

MaiTan

Tài xế O-H
Chào các cụ, em mới lấy Tucson full xăng facelift 2019 được khoảng 15 ngày. Em đã chạy được khoảng 450km. Chủ nhật vừa rồi em có mở nắp capo thì phát hiện có vết dầu loang ở vị trí góc máy (nó như kiểu hơi dầu chứ ko phải vũng dầu). Em cứ đi nóng máy thì nó càng kiểu chấp hơi xong đổ mồ hôi dầu lấm tấm ở vị trí đó. Đã 4 hôm nay rồi mà nó ko hết, vẫn cứ vết chấp hơi dầu đó. Và ở tại vị trí cắm que thăm dò dầu em thấy cũng có hiện tượng tương tự. E mang vô hãng người ta bảo ko sao, nhưng tối hôm qua em lấy giẻ lau sạch sẽ, hôm nay lấy xe đi xong tối ktra thì lại tiếp tục có vết loang ở vị trí đó. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo em với

MaiTan

Tài xế O-H
e có thắc mắc, nếu thấm dầu thì sao không chảy xuống mà lại thấm ngược. còn bác nói dầu bốc hơi thì e chưa thấy hiện tượng này bao giờ
Em đoán là nó từ con ốc em khoanh tròn ấy, nó dò xong nó có hơi nóng trong máy nên nó xì lên chỗ nắp màu đen, nhưng nó kiểu xì nhỏ xíu nên mình ktra ko phát hiện đc, đi 1 lúc nó mới đọng lại. Kiểu nồi áp suất có cái van xì, nó sôi là hơi nó phụt ra ở cái van đó ấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cứ mang vào bảo hành thôi. Yêu cầu xử lý. Chứ nó luôn bảo là không sao để tránh trách nhiệm

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Chào các cụ, em mới lấy Tucson full xăng facelift 2019 được khoảng 15 ngày. Em đã chạy được khoảng 450km. Chủ nhật vừa rồi em có mở nắp capo thì phát hiện có vết dầu loang ở vị trí góc máy (nó như kiểu hơi dầu chứ ko phải vũng dầu). Em cứ đi nóng máy thì nó càng kiểu chấp hơi xong đổ mồ hôi dầu lấm tấm ở vị trí đó. Đã 4 hôm nay rồi mà nó ko hết, vẫn cứ vết chấp hơi dầu đó. Và ở tại vị trí cắm que thăm dò dầu em thấy cũng có hiện tượng tương tự. E mang vô hãng người ta bảo ko sao, nhưng tối hôm qua em lấy giẻ lau sạch sẽ, hôm nay lấy xe đi xong tối ktra thì lại tiếp tục có vết loang ở vị trí đó. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo em với

View attachment 96001

View attachment 96002
Hãng làm ăn vớ vẩn. Đây không phải hơi dầu mà là rò rỉ dầu nhớt rồi phải xử lý bảo hành. Tại sao không loang xuống thân máy. Khả năng cao nắp dàn cò bị nứt ngay phía trên. Nếu hở răng nó thấm xuống. Con ốc không ảnh hưởng đâu. Nếu hở roăng thấm qua lỗ ốc thì nó phải loang xuống thân máy

MaiTan

Tài xế O-H
Hãng làm ăn vớ vẩn. Đây không phải hơi dầu mà là rò rỉ dầu nhớt rồi phải xử lý bảo hành. Tại sao không loang xuống thân máy. Khả năng cao nắp dàn cò bị nứt ngay phía trên. Nếu hở răng nó thấm xuống. Con ốc không ảnh hưởng đâu. Nếu hở roăng thấm qua lỗ ốc thì nó phải loang xuống thân máy
Vâng, em cũng đoán giống bác. Hnay e lấy cồn 90 lau khô cong vị trí đó, để chưa đc 1 phút, hơi dầu lại lấm tấm đúng vị trí đó. Em nghi nắp dàn cò bị nứt
Tiện thể em hỏi là nếu hãng thay cho nắp dàn cò mới thì có ảnh hưởng gì đến độ zin của máy ko, có fai bổ máy ko ạ?

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Vâng, em cũng đoán giống bác. Hnay e lấy cồn 90 lau khô cong vị trí đó, để chưa đc 1 phút, hơi dầu lại lấm tấm đúng vị trí đó. Em nghi nắp dàn cò bị nứt
Tiện thể em hỏi là nếu hãng thay cho nắp dàn cò mới thì có ảnh hưởng gì đến độ zin của máy ko, có fai bổ máy ko ạ?

View attachment 96049
Nứt rồi. Con này xe nhập mà sao lỗi nắp nhỉ. Sợ xe lắp ráp trong nước do vận chuyển. Thay không cần hạ máy. Tháo ra được luôn. Vẫn có hàng zin nhé

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Xe em xe lắp bác ạ, Tucson facelift 2019 mà bác
Thế lỗi do vận chuyển va chạm gây nứt rồi. Rắn vào bắt bảo hành. Nó có phụ tùng chính hãng, không có hàng nhái đâu mà lo. Xe mới mà như đàn bà đến tháng sao được. Làm căng vào nó phải đặt hàng chờ hàng về nó gọi đến thay.
Khoảng 2h cả tháo lắp nổ thử là được

MaiTan

Tài xế O-H
Thế lỗi do vận chuyển va chạm gây nứt rồi. Rắn vào bắt bảo hành. Nó có phụ tùng chính hãng, không có hàng nhái đâu mà lo. Xe mới mà như đàn bà đến tháng sao được. Làm căng vào nó phải đặt hàng chờ hàng về nó gọi đến thay.
Khoảng 2h cả tháo lắp nổ thử là được
Vâng bác, sang tuần e qua hãng. Giờ chạy tạm chắc cũng k vde gì bác nhỉ

MaiTan

Tài xế O-H
kiểm tra nắp dàn cò xem thử bác
Vâng, e nghi ngờ chính là cái nắp dàn cò đó. Nó bị nứt nhỏ mình k nhìn thấy. Tiện cho e hỏi cái nắp dàn cò này coa nghiêm trọng ko, và mình thay nắp dàn cò thì máy xe còn nguyên zin k ạ. Xe e mới mua đc nửa tháng nên em xót lắm :(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên