Bị đọng hơi dầu trên nắp dàn cò

MaiTan
Bình luận: 31Lượt xem: 8,149

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái này thay nắp khác nó không ảnh hưởng gì tới độ zin của máy đâu cụ, vào hãng kêu họ bảo hành cho cái khác, chứ để vậy lâu ngày máy nó bám bụi nhìn chán luôn

MaiTan

Tài xế O-H
Cái này thay nắp khác nó không ảnh hưởng gì tới độ zin của máy đâu cụ, vào hãng kêu họ bảo hành cho cái khác, chứ để vậy lâu ngày máy nó bám bụi nhìn chán luôn
Vâng ạ, cảm ơn bác. Thứ 2 e qua hãng. Hôm trước nó vệ sinh xong bảo đi tiếp để theo dõi, nếu vẫn bị nó sẽ thay cho nắp dàn cò ạ.

EdgarTruong

Tài xế O-H
Vâng, e nghi ngờ chính là cái nắp dàn cò đó. Nó bị nứt nhỏ mình k nhìn thấy. Tiện cho e hỏi cái nắp dàn cò này coa nghiêm trọng ko, và mình thay nắp dàn cò thì máy xe còn nguyên zin k ạ. Xe e mới mua đc nửa tháng nên em xót lắm :(
Bác lại cứ sợ e nó mất trinh. cái này không vấn đề gì cả. lỗi thì thay thôi

LamNA

Tài xế O-H
Ngoài lề vấn đề chủ thớt. Mấy bác cho em hỏi xe bị nứt nắp dàn cò có thể khắc phục bằng cách nào được không. Thank

khanhkaka

Tài xế O-H
Chào các cụ, em mới lấy Tucson full xăng facelift 2019 được khoảng 15 ngày. Em đã chạy được khoảng 450km. Chủ nhật vừa rồi em có mở nắp capo thì phát hiện có vết dầu loang ở vị trí góc máy (nó như kiểu hơi dầu chứ ko phải vũng dầu). Em cứ đi nóng máy thì nó càng kiểu chấp hơi xong đổ mồ hôi dầu lấm tấm ở vị trí đó. Đã 4 hôm nay rồi mà nó ko hết, vẫn cứ vết chấp hơi dầu đó. Và ở tại vị trí cắm que thăm dò dầu em thấy cũng có hiện tượng tương tự. E mang vô hãng người ta bảo ko sao, nhưng tối hôm qua em lấy giẻ lau sạch sẽ, hôm nay lấy xe đi xong tối ktra thì lại tiếp tục có vết loang ở vị trí đó. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo em với

View attachment 96001

View attachment 96002
Thằng Hyundai TC này làm ăn bố láo vậy, bác cứ tiếp tục đưa xe vào hãng yêu cầu xử lý dứt điểm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên