Hitachi Ex120-5 vào Arm không hoà bơm

P
Bình luận: 60Lượt xem: 7,735
Tụi này dùng 2 bơm luân phiên cho Arm, nhưng không làm việc đồng thời như Boom. Thiết kế thế này để hai bơm cùng mòn đồng đều theo thời gian..
Giải thích kiểu này nghe vẫn chưa thấy lọt lỗ tai!
Thêm cái hình này nữa cho nó vui.
EX120-5 main circuit(2).png

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên

phaman88

Tài xế O-H
Sơ đồ này dùng chung cho cả EX120-5 đấy chú.
Ở trên chú nói khi vào ARM (ARM in) chỉ có một BƠM là chưa đúng đâu. Nó hòa 2 BƠM đấy, chú xem lại nhé.

Rê chuột vào hình rồi bấm để coi cho rõ.

View attachment 96674
Dạ cháu cám ơn bác đã chỉ bảo ạ! Chả là cháu đo áp trên bơm thấy khi vào arm thì một bơm không lên tý áp nào mà dò không ra nên mới mạo muội lên đây nhờ các bậc tiền bối chỉ giáo đó ạ! Nhà cháu một lần nữa cám ơn cụ ạ!

LẠC HẬU

Nhân viên
Dạ cháu cám ơn bác đã chỉ bảo ạ! Chả là cháu đo áp trên bơm thấy khi vào arm thì một bơm không lên tý áp nào mà dò không ra nên mới mạo muội lên đây nhờ các bậc tiền bối chỉ giáo đó ạ! Nhà cháu một lần nữa cám ơn cụ ạ!
Nếu chưa rõ thì xem thêm hình bên dưới.

EX120-5 control valve 1.png

Ex120-5 ARM valve section.png

Sơ đồ này dùng chung cho cả EX120-5 đấy chú.
Ở trên chú nói khi vào ARM (ARM in) chỉ có một BƠM là chưa đúng đâu. Nó hòa 2 BƠM đấy, chú xem lại nhé.

Rê chuột vào hình rồi bấm để coi cho rõ.

View attachment 96674
Em biết rõ, thưa SƯ HUYNH! Mạch nó giống nhau mà. Máy của chủ thớt nó đang chỉ hoạt động 1 bơm khi vào arm, do chỉ có 1 thước làm việc. Em đang chỉ cho chủ thớt kiểm tra lại đường áp ở đầu 1 cốc vào arm. Nó mất áp thì 1 thước sẽ không chạy. Nếu có áp thì thước bị kẹt hoặc đề xe bu lông hãm lò xo.

LẠC HẬU

Nhân viên
Em biết rõ, thưa SƯ HUYNH! Mạch nó giống nhau mà. Máy của chủ thớt nó đang chỉ hoạt động 1 bơm khi vào arm, do chỉ có 1 thước làm việc. Em đang chỉ cho chủ thớt kiểm tra lại đường áp ở đầu 1 cốc vào arm. Nó mất áp thì 1 thước sẽ không chạy. Nếu có áp thì thước bị kẹt hoặc đề xe bu lông hãm lò xo.
Chú nói CHUẨN CHẲNG CÒN CHỖ CHỈNH!! :):)

phaman88

Tài xế O-H
E cám ơn cụ ạ e chỉ còn 1 vấn đề nữa là theo như con máy e đang làm thì đường kích vào Arm2 trên con máy của e thì lại đang đc dùng cho hỗ trợ búa khi e bịt đường kích arm 2 này lại thì đập búa rất yếu mong các bậc tiền bối Thoòng não cho e với

LẠC HẬU

Nhân viên
E cám ơn cụ ạ e chỉ còn 1 vấn đề nữa là theo như con máy e đang làm thì đường kích vào Arm2 trên con máy của e thì lại đang đc dùng cho hỗ trợ búa khi e bịt đường kích arm 2 này lại thì đập búa rất yếu mong các bậc tiền bối Thoòng não cho e với

View attachment 96690
Lằng nhằng gớm nhỉ!!! Nghĩa là xe có lắp búa và khi thao tác búa thì cả 2 BƠM cùng làm việc ???

:(:eek: mà xe EX120-5 đâu có lắp búa như vậy??!!:(:(

phaman88

Tài xế O-H
Lằng nhằng gớm nhỉ!!! Nghĩa là xe có lắp búa và khi thao tác búa thì cả 2 BƠM cùng làm việc ???

:(:eek: mà xe EX120-5 đâu có lắp búa như vậy??!!:(:(
Dạ cháu cám ơn bác ạ! Chả là nhà cháu khi nhận làm con máy này thì cháu là tốp thợ thứ 4 rồi nên gần như cháu phải vừa làm vừa dò lại vì khi đến lượt cháu đến máy thì máy đã bị loạn hết động tác lẫn thông số áp suất bơm.quả thật là trên sơ đồ lẫn cháu đi xem 1 con máy khác thì đó là kích arm2 nhưng trên con máy này thì là kích cho búa để hoà 2 bơm nhà cháu chỉ thử bịt cái đường kích arm 2 này lại là búa rất yếu ko đập đc ạ

Soi kỹ tài liệu thì thấy nó có đề cập đến việc đấu đường búa cho hòa 2 bơm bằng cách mượn thước Arm 2 đấy: Đấu mạch ngoài từ A4 đến P3. Đường khiển của Arm 2 hơi loằng ngoằng một tý mới được. Chắc phải ba trăm lạng việc này mới xong! :):):)
đấu nối.png

LẠC HẬU

Nhân viên
Soi kỹ tài liệu thì thấy nó có đề cập đến việc đấu đường búa cho hòa 2 bơm bằng cách mượn thước Arm 2 đấy: Đấu mạch ngoài từ A4 đến P3. Đường khiển của Arm 2 hơi loằng ngoằng một tý mới được. Chắc phải ba trăm lạng việc này mới xong! :):):)
View attachment 96879
Chú Thủy trích dẫn mà lại bỏ bớt mấy câu đầu!!
"Tính bài lót đó, luồn đây,
Có ba trăm lạng việc này mới xuôi".:p:);)

Mà chú Thủy nói thách quá đấy!! Những ba trăm lạng!!

phaman88

Tài xế O-H
View attachment 96879
Ba trăm lạng có phải là “ Chạc ba trong có bi” không cụ!

tuantu2503

Tài xế O-H
View attachment 96879
kiểu như lắp thêm cái này có bi ở trong hả cụ. E mới vào diễn đàn có chém không phải mong các cụ bỏ qua cho ạ.

ruaxe09

Tài xế O-H
View attachment 96879
Thế lại có "ba" có "bảy" à mụ ấy ơi ạ.liệu mấy cái giắc co có cần bóp bép,<○> song bằng ÷ lá lá vậy,e dùng sờ mát phôn lên ko có hình đẹp

Chú Thủy trích dẫn mà lại bỏ bớt mấy câu đầu!!
"Tính bài lót đó, luồn đây,
Có ba trăm lạng việc này mới xuôi".:p:);)

Mà chú Thủy nói thách quá đấy!! Những ba trăm lạng!!
Quả thật, không gì qua được mắt SƯ HUYNH! Định mượn một nửa câu trong Truyện Kiều để tính bài ăn hối lộ mà chẳng xong!:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên