Động cơ Kubota v1501 bị òa ga

tvtgroup622
Bình luận: 32Lượt xem: 4,269

tvtgroup622

Tài xế O-H
Chào các tiền bối giúp đỡ mình đang làm đọng cơ máy xúc lật lắp động cơ cubota v1501 có tubo bị bệnh nổ máy nên khoảng 1phut thì òa ga nhờ anh em ai đã làm bệnh như này chỉ giúp bom kim mình đã kiểm tra ngon

XuanDoanh

Tài xế O-H
- cụ thử bỏ tu bô ra rồi nổ để loại trừ xem sao ạ
- động cơ mới đại tu cụ kiểm tra lại bơm cao áp xem có bị kẹt gì không,mà cụ làm xong mới bị oà hay bị từ trước vậy

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Cụ có thể nói rõ hơn không ?
Để 1 phút là tự oà ga hay là cụ đạp ga lên mà không về ga cầm chừng dc !
Lúc mới nổ thì có ga cầm chừng không hay là nổ máy cái oà ga luôn

tvtgroup622

Tài xế O-H
Mình hỏi lịch sử chủ máy bảo là trước kia mang bom đi cân bơm về thì bị bệnh òa ga, vừa rồi máy bị thổi rong mang ra gara oto thay rong thì ko lổ rồi thao tung ra lắp lại vẫn ko lổ rồi mang ắc quy to đề thì lổ về chạy được mot ngày thì may có tiếng kêu lọc cọc chủ máy gọi chủ sưởng nên phán là đè ốc tay biên rồi chạy mát dép chủ máy gọi mình nên mình phán chết biên rồi tháo về đúng như dự đoán chết biên hết cos thay bien bãi thay bom nhớt đóng lòng mới thay sec măng, thay tubo kiểm tra bom kim lắp ráp song nổ máy êm ru được 1phut thì òa ga nên .tắt máy đè lại máy nổ được 15giay là òa ga tiếng lổ ko tròn máy mới làm nên mình ko để máy nổ kiểu này ai gặp ban này chi giúp song 2/9 mầy mò vất quá

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Nếu nổ máy xo
Tự òa chứ ko đạp, còn đạp ga cao ga ko tụ về ga angty
Tự òa chứ ko đạp, còn đạp ga cao ga ko tụ về ga angty
Thứ nhất khi oà ga cụ tắt máy bằng cách nào ?
- nới ống đầu cao áp hay sử dụng cần tắt máy
Thứ hai cụ kiểm tra lại thanh răng trong bơm cao áp có nhẹ nhàng hay không ?
Thứ ba các lò xo trong bộ điều tốc có móc đúng vị trí hay không ?

tvtgroup622

Tài xế O-H
Nếu nổ máy xo

Thứ nhất khi oà ga cụ tắt máy bằng cách nào ?
- nới ống đầu cao áp hay sử dụng cần tắt máy
Thứ hai cụ kiểm tra lại thanh răng trong bơm cao áp có nhẹ nhàng hay không ?
Thứ ba các lò xo trong bộ điều tốc có móc đúng vị trí hay không ?
Tắt máy bằng cần gat tắt máy riêng thanh răng trong bom cao áp điều khiển nhẹ nhàng, lò xo trong bọ điều tốc móc đúng vị trí ga vẫn có tac dụng

bao7329

Tài xế O-H
Em cũng mới làm con v1505 .tự nhiên nhích ga lên bị òa không giữ dc tốc độ . mở trục điều tốc ra nó bị mòn rãnh phanh giữ trục nên thò thụt .làm lại ngon lành ngay

Xecogioi_thuan

Tài xế O-H
Tắt máy bằng cần gat tắt máy riêng thanh răng trong bom cao áp điều khiển nhẹ nhàng, lò xo trong bọ điều tốc móc đúng vị trí ga vẫn có tac dụng
Thanh răng nhẹ nhàng và tắt máy bằng cần thì loại trừ khả năng kẹt thanh răng và cân bơm sai ( nếu cân bơm sai thì ga cầm chừng lớn và khó tắt máy bằng cần dc )
Cụ xem kỹ bộ điều tốc và 2 cái lò xo của nó ( cái lớn và cái nhỏ coi chắc đã đúng chưa ?

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Tôi đã đọc hết các bình luận phía trên, và kết luận ban đầu là cần kiểm tra quả văng điều tốc ( số 7) và các phần liên quan ( số 9 ; số 10 ), xem có bị kẹt hay bó cứng làm cho quả văng ko bung ra được, xem hình dưới đây. Còn vì sao phải kiểm tra ở đây thì xin đọc chú thích ở hình 2.
so do 1.jpg

Hoạt động của bộ điều tốc này thì như hình sau:
Lò xo 1 là lò xo khởi động, kéo thanh ga về mức dầu lớn nhất để dễ nổ máy.
Khi máy đã nổ rồi, nếu cần kéo ga bên ngoài vẫn để ở vị trí galangti, vòng tua tăng cao làm cho quả văng số 7 bung ra, đẩy cái chuông số 10 về bên trái, khi đó số 10 sẽ tác động lên đòn bẩy số 4, đòn bẩy số 4 cùng dính với thanh ga nên kéo thanh ga về bên phải, đưa vòng tua máy về tốc độ cầm chừng ( galangti), lúc này lò xo số 12 có nhiệm vụ giữ thanh ga không chạy qua phải nhiều được, nếu không galangti sẽ nhỏ quá mức sẽ bị tắt máy.
so do 2.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên