Hitachi Ex120-5 vào Arm không hoà bơm

P
Bình luận: 60Lượt xem: 7,887

LAPPING

Tài xế O-H
[www.oto-hui.com]EX100_EX120-5 Hydraulic Circuit modified (1).png

Bác thủy ơi 2 con van khoanh xanh kia có tác dụng gì ạ ?

LAPPING

Tài xế O-H
Ý muốn hỏi: "PUMP CONTROL VALVE" nghĩa là gì, tác dụng của nó như thế nào?? Nguyên lý của nó hoạt động ra sao cơ mà!!
Chú trả lời thế thì..... lại phải "CÓ BA TRĂM LẠNG VIỆC NÀY MỚI XUÔI" hử?? :p:p:p
Vâng bác ạ, em đang nghĩ con VAN ĐIỀU KHIỂN BƠM này nó làm gì khi xe lại dùng Bơm HPK055AT ( loại bơm này không xài tín hiệu nhớt từ công tác để điêu khiển bơm mà chỉ có tín hiệu từ tay lái thôi ạ )

tuantu2503

Tài xế O-H
Vâng bác ạ, em đang nghĩ con VAN ĐIỀU KHIỂN BƠM này nó làm gì khi xe lại dùng Bơm HPK055AT ( loại bơm này không xài tín hiệu nhớt từ công tác để điêu khiển bơm mà chỉ có tín hiệu từ tay lái thôi ạ )
Nhờ cụ chỉ bảo rõ thêm cái đường tín hiệu từ tay lái cho em hóng với được ko ạ.cảm ơn cụ trước ạ.

LAPPING

Tài xế O-H
Nhờ cụ chỉ bảo rõ thêm cái đường tín hiệu từ tay lái cho em hóng với được ko ạ.cảm ơn cụ trước ạ.
Ô hình như em đang nhầm lẫn này cụ, phân phối EX120-5 nó khác ZX120 thì phải, không có tài liệu nó khổ thế. Thằng ZX mới có hộp nhôm đưa tín hiệu tay lái về Bơm đó cụ.

XuanDoanh

Tài xế O-H
-hiểu biết hạn hẹp nên cháu ngồi lót dép hóng toàn kinh nghiệm kiến thức bổ ích của các cụ ! Thank tất cả các cụ .!

LAPPING

Tài xế O-H
Em đang dính con ZX120-E ,bị vỡ bơm, đã thay gối + piton + trục + bi. Giữ lại xilamh và mặt chà. Đồ dùng lại đã gia công kín AS lên trên 300kg/cm2. Nhưng ngặt cái lắp lên cứ bị chậm 1 vế bơm trong, nhưng AS vẫn cao, ga lenty vẫn cắt xích được( vế gần bánh đà ) Em phân vân liệu trên bộ công tác có gây ra việc cúp lưu lượng vế bơm đó hay không, Cụ ném cái sơ đồ ZX120-E lên rồi chỉ giáo giúp em được không ạ ? ( Phần điện điều khiển van điện bơm OK, giao động biến thiên tốt theo ga và tải Cụ nhé )

XuanDoanh

Tài xế O-H
Em đang dính con ZX120-E ,bị vỡ bơm, đã thay gối + piton + trục + bi. Giữ lại xilamh và mặt chà. Đồ dùng lại đã gia công kín AS lên trên 300kg/cm2. Nhưng ngặt cái lắp lên cứ bị chậm 1 vế bơm trong, nhưng AS vẫn cao, ga lenty vẫn cắt xích được( vế gần bánh đà ) Em phân vân liệu trên bộ công tác có gây ra việc cúp lưu lượng vế bơm đó hay không, Cụ ném cái sơ đồ ZX120-E lên rồi chỉ giáo giúp em được không ạ ? ( Phần điện điều khiển van điện bơm OK, giao động biến thiên tốt theo ga và tải Cụ nhé )
- cụ tạo một cái tốp pic khác nhé !

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
- cụ tạo một cái tốp pic khác nhé !
Sơ đồ đính kèm bên dưới. Ủng hộ ý kiến là tạo một chủ đề mới cho nó hoành tráng và dễ ăn nói.

ZX120 Hyd Circuit.png

ZX120 E Circuit.png

N.thien

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra rơ le cuộn hít xem hoặc van có bị kẹt không
E đã kiểm tra kỹ suốt thao tác arm ko vấn đề ji cụ ạ! E chỉ chưa hiểu được là khi vào arm nó hoà bơm ở chỗ nào
E đã kiểm tra kỹ suốt thao tác arm ko vấn đề ji cụ ạ! E chỉ chưa hiểu được là khi vào arm nó hoà bơm ở chỗ nào để kiểm tra cụ ạ
Huhu bạn cho mình xin số đt đc không bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên