Lu rung bomag 213dh-4 variocontrol

DuongPhong90
Bình luận: 19Lượt xem: 2,876

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Các bác có số cụ thợ nào chuyên về dòng lu bomag 213dh-4 variocontrol này cho em xin được không ạ? Em ở Hải Dương. Em đang cần gấp ạ. Em cảm ơn
Ở trên này thì hình như là ai cũng chuyên cả, gọi ai cũng được!!:p:p:(:oops:
Gấp quá thì gọi cho háng.

Bomag VN.png

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Hình công tắc rung đúng ra là cái núm vặn để chỉnh nhuyễn mà ở đây xe này bị thay bằng công tắc gạt MIN-MAX để đổi tần số rung??!!

Gởi cái hình gợi ý lỗi và các nguyên nhân có thể gây ra lỗi để bạn tham khảo.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Gởi bạn mấy cái hình nói về các điểm kiểm tra (test point) của hệ thống rung (bơm và mô tơ rung) xem có giúp gì được không.

Chú Lê Thị Thanh Thủy liên lạc qua mật thư xem có giúp gì được không kìa.

Bomag pump test ports.png

Bomag pump test ports 2.png

Bomag motor test ports.png

TUMAN

Tài xế O-H
con này có hộp điều khiển rung ở nhiều mức độ khác nhau. hộp nó điều khiển một cái xi lanh tạo lệch tâm ( không nhớ rõ lắm ). chắc là bị tháo hộp điều khiển rồi. chỉnh vo bằng cơ khí con xi lanh đấy cũng được, chạy tạm. cũng còn một nguyên nhân nữa là bơm, nếu cần thì kiểm tra.

Ở trên này thì hình như là ai cũng chuyên cả, gọi ai cũng được!!:p:p:(:oops:
Gấp quá thì gọi cho háng.

View attachment 96998
công ty này có vẻ lởm. đại lý BOMAG nó thuộc Marubeni cùng với hãng KOMATSU.

con này nếu còn nguyên cấu hình thì lu HAMM gọi bằng cụ, rung từ thô đến mịn gần như vô cấp. chuẩn ERO.

hoc_hieu

Tài xế O-H
con này có hộp điều khiển rung ở nhiều mức độ khác nhau. hộp nó điều khiển một cái xi lanh tạo lệch tâm ( không nhớ rõ lắm ). chắc là bị tháo hộp điều khiển rồi. chỉnh vo bằng cơ khí con xi lanh đấy cũng được, chạy tạm. cũng còn một nguyên nhân nữa là bơm, nếu cần thì kiểm tra.

con này nếu còn nguyên cấu hình thì lu HAMM gọi bằng cụ, rung từ thô đến mịn gần như vô cấp. chuẩn ERO.
Có con như này đang mất di chuyển. Cụ ơi cho xin cái phone number ?

TUMAN

Tài xế O-H
Có con như này đang mất di chuyển. Cụ ơi cho xin cái phone number ?
tôi không ở nhà, nên không liên lạc được. tư vấn vài câu giúp bạn thôi.
phần di chuyển gồm bơm di chuyển, mô tor trước, mô tor sau. một trong 3 cái hỏng là không di chuyển được.
bạn lấy viên bi to hoặc tạo đầu chặn, chặn mạch dầu từ bơm lần lượt tới mô tor trước rồi mô tor sau. bạn sẽ xác định được phần nào hỏng.
chặn mô tor trước, xe chạy thì mô tor trước hỏng. chặn mô tor sau, xe chạy thì mô tor sau hỏng. xe vẫn không chạy thì chặn cả trước và sau đồng thời đo áp suất, sẽ xác định được bơm di chuyển hỏng.
bơm di chuyển hỏng có vài nguyên nhân : áp lực bơm nhồi thấp, đo áp bơm nhồi chỉnh lên 25-30kg. nếu không được, tháo bơm kiểm tra phần servo, piston xi lanh.
chữa lu dễ như chữa công nông, chúc bạn thành công.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H

Cái công ty BOMAG VN thì công nhận là cung cách làm việc chưa tốt như công ty MỜ HE (MHE).:):p

Tớ thấy xe này đâu đến nỗi già quá để lu HAMM phải gọi xe này bằng CỤ như vậy nhỉ, HAMM gọi nó bằng thằng thôi à. Nó chỉnh rung vô cấp được thì HAMM cũng chỉnh rung vô cấp được mà.

LAPPING

Tài xế O-H
Cái công ty BOMAG VN thì công nhận là cung cách làm việc chưa tốt như công ty MỜ HE (MHE).:):p

Tớ thấy xe này đâu đến nỗi già quá để lu HAMM phải gọi xe này bằng CỤ như vậy nhỉ, HAMM gọi nó bằng thằng thôi à. Nó chỉnh rung vô cấp được thì HAMM cũng chỉnh rung vô cấp được mà.

View attachment 97256

View attachment 97255

View attachment 97254

View attachment 97253

View attachment 97252

View attachment 97251

Cụ ơi dòng này phụ tùng đắt lòi mắt, cái dây cu roa kéo quả văng cũng mười mấy củ

TUMAN

Tài xế O-H

View attachment 97256

View attachment 97255

View attachment 97254

View attachment 97253

View attachment 97252

View attachment 97251

Các hình minh họa này không có gì thể hiện là rung vô cấp, chỉ là có nhiều cấp hơn bình thường, và rung mịn hơn bình thường, nhưng rung thô không khỏe.

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H

View attachment 97256

View attachment 97255

View attachment 97254

View attachment 97253

View attachment 97252

View attachment 97251

Bác cho e xin tài liệu này dc ko. Em đang cần học hỏi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên