HITACHI ZX120-E bị chậm một vế bơm trong.

LẠC HẬU
Bình luận: 14Lượt xem: 2,049

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Bài của bạn LAPPING chuyển qua đây cho THOÁNG, dễ thảo luận.

Em đang dính con ZX120-E, bị vỡ bơm, đã thay gối + piton + trục + bi.
Giữ lại xilamh và mặt chà. Đồ dùng lại đã gia công kín.
AS lên trên 300kg/cm2.
Nhưng ngặt cái lắp lên cứ bị chậm 1 vế bơm trong (vế gần bánh đà), nhưng AS vẫn cao, ga lenty vẫn cắt xích được.

Em phân vân liệu trên bộ công tác có gây ra việc cúp lưu lượng vế bơm đó hay không,

Phần điện điều khiển van điện bơm OK, dao động biến thiên tốt theo ga và tải.

ZX120-E 01.jpg

ZX120-E 00.jpg

ZX120-E c.jpg

ZX120-E b.jpg

LAPPING

Tài xế O-H
Bài của bạn LAPPING chuyển qua đây cho THOÁNG, dễ thảo luận.

Em đang dính con ZX120-E, bị vỡ bơm, đã thay gối + piton + trục + bi.
Giữ lại xilamh và mặt chà. Đồ dùng lại đã gia công kín.
AS lên trên 300kg/cm2.
Nhưng ngặt cái lắp lên cứ bị chậm 1 vế bơm trong (vế gần bánh đà), nhưng AS vẫn cao, ga lenty vẫn cắt xích được.

Em phân vân liệu trên bộ công tác có gây ra việc cúp lưu lượng vế bơm đó hay không,

Phần điện điều khiển van điện bơm OK, dao động biến thiên tốt theo ga và tải.

View attachment 97204

View attachment 97205

View attachment 97206

View attachment 97207
Bác có ý gì hay ho không ạ DUAXEOTOHUI

LAPPING

Tài xế O-H
Cái hàng chữ tô đỏ ở trên nghĩa là gì vậy??? Bạn nói rõ, chi tiết hơn một chút nhé.
Vâng bác, em đang hiểu ( không biết có đúng không ) là 2 con điện từ trên bộ REGU của nó, 1 con cắt mở đường điều khiển dạng như Pi hay Ls gì đó, còn con kia hoạt động tuyến tính theo ga và tải của bơm. Vậy nên em rút bỏ luôn điện rồi chỉnh cơ xem 2 vế bơm có làm việc đều nhau không, để loại trừ khả năng lỗi 1 vế chậm là do phần điện gây ra. Như vậy vế bơm trong vẫn chậm hơn vế bơm ngoài nên em đang nghi ngờ lỗi do công tác - nhưng chỉ chậm mà không yếu ạ.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Vâng bác, em đang hiểu ( không biết có đúng không ) là 2 con điện từ trên bộ REGU của nó, 1 con cắt mở đường điều khiển dạng như Pi hay Ls gì đó, còn con kia hoạt động tuyến tính theo ga và tải của bơm. Vậy nên em rút bỏ luôn điện rồi chỉnh cơ xem 2 vế bơm có làm việc đều nhau không, để loại trừ khả năng lỗi 1 vế chậm là do phần điện gây ra. Như vậy vế bơm trong vẫn chậm hơn vế bơm ngoài nên em đang nghi ngờ lỗi do công tác - nhưng chỉ chậm mà không yếu ạ.
Đúng HITACHI cũng gọi là đường Pi đấy.
Bạn đã hiểu được đến thế này mà không chịu khai báo là áp suất của
Pi1Pi2 đo được khi làm việc là bao nhiêu ư???:):)

Thêm nữa: hai đường
Pi để điều khiển BƠM đó lấy từ đâu vậy bạn??

LAPPING

Tài xế O-H
Đúng HITACHI cũng gọi là đường Pi đấy.
Bạn đã hiểu được đến thế này mà không chịu khai báo là áp suất của
Pi1Pi2 đo được khi làm việc là bao nhiêu ư???:):)

Thêm nữa: hai đường
Pi để điều khiển BƠM đó lấy từ đâu vậy bạn??
Pi em đo từ hộp nhôm về bác ạ, Pi1 và Pi2 vẫn đủ và làm việc bình thường lên tối đa 45kg/cm2. ( Con ZX này ĐK dương bác ạ ) Em chưa hiểu vì sao có Pi về thẳng REGU mà có Pi lại luồn qua 1 con điện từ vậy ?

[www.oto-hui.com][www.oto-hui.com]ZX120 E Circuit.png

Truongvo80

Tài xế O-H
Pi em đo từ hộp nhôm về bác ạ, Pi1 và Pi2 vẫn đủ và làm việc bình thường lên tối đa 45kg/cm2. ( Con ZX này ĐK dương bác ạ ) Em chưa hiểu vì sao có Pi về thẳng REGU mà có Pi lại luồn qua 1 con điện từ vậy ?

View attachment 97218

View attachment 97219
Nó luồn qua đó để làm công tác phụ nhu búa chẳng hạn !

View attachment 97218

View attachment 97219
nó dùng áp tay trang chia chác xong xuống điều khiển ! Áp vẫn đạt thì chắc là phân phối k sao rồi ! Chỉ có là anh bơm hơi lười thôi kaka

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Pi em đo từ hộp nhôm về bác ạ, Pi1 và Pi2 vẫn đủ và làm việc bình thường lên tối đa 45kg/cm2. (Con ZX này ĐK dương bác ạ) Em chưa hiểu vì sao có Pi về thẳng REGU mà có Pi lại luồn qua 1 con điện từ vậy ?

View attachment 97228

View attachment 97227
Nó luồn qua đó để làm công tác phụ nhu búa chẳng hạn !

nó dùng áp tay trang chia chác xong xuống điều khiển ! Áp vẫn đạt thì chắc là phân phối k sao rồi ! Chỉ có là anh bơm hơi lười thôi kaka
Bác nói rõ hơn chút được không ( con này búa chỉ dùng 1 bơm nhể )
Lắp đồng hồ đo kiểm là biết ngay nó điều khiển DƯƠNG nhỉ.

Đường Pi cho BƠM 2 (bơm phía trong gần động cơ, trên sơ đồ TL thì HITACHI lại đặt tên là SB!!) đi luồn qua PSV để khi cần thì có thể chỉnh được lưu lượng của BƠM 2 bằng núm vặn trong buồng lái. Thí dụ: khi sử dụng búa thì thợ lái có thể chỉnh được tần số đập, khi lắp thêm tời để dùng như cẩu thì chỉnh được tốc độ nâng hạ của tời v.v...mà không cần phải thay đổi tốc độ động cơ.

Tới đây thì có vẻ là mọi chuyện về cái BƠM 2 bị chậm đã rõ ràng đến 9/10 rồi nhỉ.:):)

LAPPING

Tài xế O-H
Lắp đồng hồ đo kiểm là biết ngay nó điều khiển DƯƠNG nhỉ.

Đường Pi cho BƠM 2 (bơm phía trong gần động cơ, trên sơ đồ TL thì HITACHI lại đặt tên là SB!!) đi luồn qua PSV để khi cần thì có thể chỉnh được lưu lượng của BƠM 2 bằng núm vặn trong buồng lái. Thí dụ: khi sử dụng búa thì thợ lái có thể chỉnh được tần số đập, khi lắp thêm tời để dùng như cẩu thì chỉnh được tốc độ nâng hạ của tời v.v...mà không cần phải thay đổi tốc độ động cơ.

Tới đây thì có vẻ là mọi chuyện về cái BƠM 2 bị chậm đã rõ ràng đến 9/10 rồi nhỉ.:):)
Chết đuối vớ được cọc, em thank bác nhiều nhiều ! Sẽ báo cáo các cụ sau ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên