So sánh kim phun máy xăng và máy dầu

trivan98
Bình luận: 40Lượt xem: 4,668

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Tự lên mạng mà tìm hiểu, trước tiên nên xem nó cấu tạo và hoạt động như thế nào cũng là câu trả lời. Thường thì thợ thầy ngại trả lời những câu hỏi vỡ lòng như thế này.

trivan98

Tài xế O-H
Tự lên mạng mà tìm hiểu, trước tiên nên xem nó cấu tạo và hoạt động như thế nào cũng là câu trả lời. Thường thì thợ thầy ngại trả lời những câu hỏi vỡ lòng như thế này.
Mình xin được phép nói thế này:
Thứ nhất: trong trường mình cũng có học về kim phun rồi nhưng mình muốn trao đổi bổ sung kiến thức thôi
Thứ hai: cụ xem kỹ chủ đề là sinh viên thảo luận - chia sẻ kinh nghiệm mình không nghĩ là thợ thầy ngại trả lời như cụ nói
Thứ 3: có thảo luận mới biết mình đúng sai ở đâu anh em sửa giúp...hoặc khi anh em nói cái mới, cái khó mình lại được dịp tìm hiểu thêm
Mình chỉ muốn thảo luận để phát triển chứ mình không phải người chưa biết gì mà đi hỏi người khác....Thân cụ!

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Theo tôi tìm hiểu thì điều khiển nhấc và giữ ty kim bằng van điện solenoid mà bác
Hình ảnh tài liệu đâu chụp đưa đây nói chay nó không có chuẩn !

theanh_79

Tài xế O-H
Khác biệt giữa 2 loại ở cơ chế hoạt động,1thằng phải có lửa mới có khói 1 thằng "ép nổ"bằng độ nén áp suất cao & "làn bụi sương đc phun từ bép phun"thành sự cháy để đẩy piston - sinh công.
Ưu điểm của máy dầu là tải nặng có hiệu suất cao .Nhược điểm sinh khói không có sự bốc do sự cháy chậm
Ưu điểm của xăng phun là thời điểm đánh lửa sẽ diễn ra nhanh,đem lại gia tốc lớn.Độ bốc cao do nhiên liệu dễ cháy.Nhược điểm không đem lại tải tảingj lớn,cấu trúc phức tạp cần phải có sự chính xác tuyệt đối

trivan98

Tài xế O-H
Khác biệt giữa 2 loại ở cơ chế hoạt động,1thằng phải có lửa mới có khói 1 thằng "ép nổ"bằng độ nén áp suất cao & "làn bụi sương đc phun từ bép phun"thành sự cháy để đẩy piston - sinh công.
Ưu điểm của máy dầu là tải nặng có hiệu suất cao .Nhược điểm sinh khói không có sự bốc do sự cháy chậm
Ưu điểm của xăng phun là thời điểm đánh lửa sẽ diễn ra nhanh,đem lại gia tốc lớn.Độ bốc cao do nhiên liệu dễ cháy.Nhược điểm không đem lại tải tảingj lớn,cấu trúc phức tạp cần phải có sự chính xác tuyệt đối
Bác nói đúng nhưng mà ở đây là so sánh 2 loại kim phun mà bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên