Một người Thợ có nên làm nhiều mảng?

tuvit312
Bình luận: 23Lượt xem: 3,393

tuvit312

Tài xế O-H

Theo các bác một người thợ thực sự có nên làm nhiều mảng là Điện MÁy GẦm một lúc hay là chuyên sâu về một thứ nào đó... cá nhân em thì đang làm mỗi thứ một ít để học hỏi và tiện cho môi trường ở quê sau này... vả lại đôi lúc thấy bổ trợ cho nhau khá nhiều, liệu như vậy có ổn k ạ...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Tư duy tốt thì nên học nhiều mảng, để khi làm xưởng đỡ phải thuê thợ, hoặc chưa thuê được thợ, còn sức mình học được tối đâu thì học thôi

MaiBa

Tài xế O-H
đúng rồi bác ạ. mảng gì cũng biết tý. nhưng vẫn phải chú tâm vào màng mình muốn theo nhiều hơn

DGtoyota

Tài xế O-H
Bác cứ chú tâm làm mãng mà mình mạnh nhất đã. Rồi học hỏi các mãng còn lại cũng được. Kiêm nhiều quá đau cái đầu lắm.

manhdung1982

Tài xế O-H
Làm máy và điện , điều hoà và điện và cả gầm nữa mình biết nhiều thì khi làm mình tư duy tốt hơn. Bây giờ k như ngày xưa ông thợ máy chờ ông thợ điện . Bây giờ chơi tuốt máy gầm điện điều hoà .

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Biết càng nhiều càng tốt nhưng làm việc nào phải vượt lên trên sự mong đợi của khách hàng. Tiền mất tật mang là có thật vì sự tự tin vào bản thân và sự nhiệt tình quá mức. Một số anh em rất nhiệt tình phát huy sáng tạo nhưng hỏi sao làm hư vậy thì họ trả lời em nghĩ nó phải thế, chắc tài liệu cũng thế. Bên các nước phát triển họ huấn luyện nhân viên theo chủ đề chuyên môn. Khi huấn luyện xong thì không có gì họ không biết, việc này mang lại lợi ích là tiết kiệm thời gian nâng cao hiệu quả trong công việc. Làm việc gì có đam mê, có nhiệt huyết đổ mồ hôi kể cả đổ máu thì mới thành công. Làm nhiều mảng thì lương cũng không gấp đôi và người cũng chỉ có 2 tay thôi. Vấn đề này do bộ phận quản trị nguồn nhân lực quyết định.

trungshady

Tài xế O-H
chín nghề không bằng chín 1 nghề..... nhờ các bác đổ xăng giúp e để e tải tài liệu với ạ :D
chuyện làm thợ xây bác ạ, cũng là 1 nghề tuy nhiên từ hồi đầu còn phụ xây rồi phải học trộn vữa, xếp ghạch, bả tường, đổ cốt pha, sau có năng khiếu lại còn có thể tự thiết kế xây nhà.. chung quy cũng chỉ là 1 nghề. Nếu đơn giản nghĩ là chỉ làm điện thật giỏi hoặc làm máy gầm thật tốt thì mới học hay làm được 1 góc của nghề thôi chứ đâu phải 9

Truonghenry

Tài xế O-H
chuyện làm thợ xây bác ạ, cũng là 1 nghề tuy nhiên từ hồi đầu còn phụ xây rồi phải học trộn vữa, xếp ghạch, bả tường, đổ cốt pha, sau có năng khiếu lại còn có thể tự thiết kế xây nhà.. chung quy cũng chỉ là 1 nghề. Nếu đơn giản nghĩ là chỉ làm điện thật giỏi hoặc làm máy gầm thật tốt thì mới học hay làm được 1 góc của nghề thôi chứ đâu phải 9[
chuyện làm thợ xây bác ạ, cũng là 1 nghề tuy nhiên từ hồi đầu còn phụ xây rồi phải học trộn vữa, xếp ghạch, bả tường, đổ cốt pha, sau có năng khiếu lại còn có thể tự thiết kế xây nhà.. chung quy cũng chỉ là 1 nghề. Nếu đơn giản nghĩ là chỉ làm điện thật giỏi hoặc làm máy gầm thật tốt thì mới học hay làm được 1 góc của nghề thôi chứ đâu phải 9
Bác nói chuẩn. Nói chung biết nhiều không thừa bác ạ.... E xin bác ít xăng để dow tài liệu ạ :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên