Động cơ 6D125-5 máy PC450-8 thử máy dưới đất sau khi đại tu

T
Bình luận: 20Lượt xem: 2,560

Hoangbaoviet

Tài xế O-H
Cu để rưới đất thì hoi rườm rà em thấy mấy cụ bán máy cũ họ có be đặt máy và thiết kế đường nước hút vào và ra còn điện thì cụ cứ cho mát vào vỏ máy còn cọc dương cho trực tiếp cu đề là nổ

Tien95

Tài xế O-H
Cu để rưới đất thì hoi rườm rà em thấy mấy cụ bán máy cũ họ có be đặt máy và thiết kế đường nước hút vào và ra còn điện thì cụ cứ cho mát vào vỏ máy còn cọc dương cho trực tiếp cu đề là nổ
Động cơ kim phun điện tử cũng làm vậy hả cụ . Có cần cấp điện cho hộp động cơ k vậy cụ . Mong cụ chỉ giúp e cám ơn .

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Loại này cho nổ dưới đất hơi khó, vì phải âm hiểu cách đấu điện vào hộp động cơ, những người phải nghiên cứu chút ít về hộp thì mới làm được cụ ạ, nếu không cẩn thận lại tèo hộp thì đền ốm

nhokboy157

Tài xế O-H
Máy cơ thì bác nói vậy ok.nhưng đây dùng kim phun điều khiển ddienj bác ak. muốn nổ đc bác phải biết cách đấu điện cho bộ diều khiển điện động cơ.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Treo động cơ lên máy, tách bơm thủy lực ra, lổ tẹt ga nhé‍
(Lổ tẹt ga)
Em chưa hiểu ý của cụ lắm, mà đã treo lên máy rồi thì nói làm gì, máy người ta nằm ở tận công trường hoặc trên núi, cẩu máy về đại tu, chủ thớt muốn nổ để rà soát trước khi đem đi gác lên để hoàn tất cho chắc ăn, cụ tư vấn vậy thì hòa nhau rồi

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bạn đã có tài liệu về "NÓ" chưa?? Nếu chưa có thì hỏi Cụ GÚC coi ở đâu có, tải về mà châm cứu.
Nếu có rồi thì chịu khó coi cho kỹ, chỗ nào chưa hiểu mới vô đây hỏi. Chứ kiểu hỏi như bạn thì người ta trả lời là DÍ ĐIỆN vô là nổ cũng có phần nào đó hợp lý!!!

Nếu đã đọc, hiểu kỹ rồi thì việc làm cho động cơ này "NỔ DƯỚI ĐẤT" hay "NỔ TRÊN GIƯỜNG" gì thì cũng chỉ là chuyện nhỏ.

Cái hay gọi là HỘP thì đã phải lắp ở động cơ rồi, còn các cảm biến, kim phun... liên quan đến động cơ cũng nằm ở động cơ cả. Nếu coi kỹ sơ đồ đấu dây thì đúng là chỉ còn vài ba sợi để cấp nguồn, nối mát và.....chìa khóa, xông sấy, núm vặn ga nữa là hết phim. À quên còn 2 dây mạng CAN nữa chớ, nhưng 2 dây này khỏi đấu cũng được.

Lại mời coi để thấy cách làm của thợ nhà NGƯỜI TA!!!

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bấm vô hình để coi cho rõ.

PC400 PC450-8  ECU Circuit.png

hoc_hieu

Tài xế O-H
Bạn đã có tài liệu về "NÓ" chưa?? Nếu chưa có thì hỏi Cụ GÚC coi ở đâu có, tải về mà châm cứu.
Nếu có rồi thì chịu khó coi cho kỹ, chỗ nào chưa hiểu mới vô đây hỏi. Chứ kiểu hỏi như bạn thì người ta trả lời là DÍ ĐIỆN vô là nổ cũng có phần nào đó hợp lý!!!

Nếu đã đọc, hiểu kỹ rồi thì việc làm cho động cơ này "NỔ DƯỚI ĐẤT" hay "NỔ TRÊN GIƯỜNG" gì thì cũng chỉ là chuyện nhỏ.

Cái hay gọi là HỘP thì đã phải lắp ở động cơ, rồi các cảm biến, kim phun... liên quan đến động cơ cũng nằm ở động cơ cả. Nếu coi kỹ sơ đồ đấu dây thì đúng là chỉ còn vài ba sợi để cấp nguồn, nối mát và.....chìa khóa, xông sấy, núm vặn ga nữa là hết phim. À quên còn 2 dây mạng CAN nữa chớ, nhưng 2 dây này khỏi đấu cũng được.

Lại mời coi để thấy cách làm của thợ nhà NGƯỜI TA!!!

Đẳng cấp

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Loại này cho nổ dưới đất hơi khó, vì phải âm hiểu cách đấu điện vào hộp động cơ, những người phải nghiên cứu chút ít về hộp thì mới làm được cụ ạ, nếu không cẩn thận lại tèo hộp thì đền ốm
Để dưới nổ bình thường mà cụ cấp nguồn vào là nổ thôi trong shop manual đã có thông số chân nguồn rồi

quy1902

Tài xế O-H
Cái này cụ phải am hiểu về hộp động cơ là đấu điện cho nổ được thôi, bao gồm nguồn trước ổ khóa, sau ổ khóa, đường đề… xem sơ đồ đấu đúng những đường cần thiết là nổ thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên