PC 200-7 ga nhỏ không sao nhưng ga lớn lại bị quá tải, lịm máy.

ĐAI NGU-VIET NAM
Bình luận: 39Lượt xem: 3,101

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
như tiêu đề em đang gặp 1 con máy komatsu pc 200-7 cần các cụ giúp đỡ và thông não giúp em .
hiện tại bị bệnh : " dòng điện điều khiển PC - EPC sol sai lệch " . dòng điện điều khiển đo tại van điện và kiểm tra trên táp lô khi để ga min , vòng tua 900v/p là 980mA , khi ga quá 1500v/p lên đến max thì dòng điện điều khiển tụt xuống còn 180mA . áp suất PM đo được : ga min 30kg/cm2 , mức ga 1500v/p => max là 0kg/cm2 . khi rút bỏ cảm biến vòng tua dòng điện đo được tại van pc-epc ga min 980mA ga max 450mA . đã thay cảm biến vòng tua mới chính hãng nhưng không được .

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
như tiêu đề em đang gặp 1 con máy komatsu pc 200-7 cần các cụ giúp đỡ và thông não giúp em .
hiện tại bị bệnh : " dòng điện điều khiển PC - EPC sol sai lệch " . dòng điện điều khiển đo tại van điện và kiểm tra trên táp lô khi để ga min , vòng tua 900v/p là 980mA , khi ga quá 1500v/p lên đến max thì dòng điện điều khiển tụt xuống còn 180mA . áp suất PM đo được : ga min 30kg/cm2 , mức ga 1500v/p => max là 0kg/cm2 . khi rút bỏ cảm biến vòng tua dòng điện đo được tại van pc-epc ga min 980mA ga max 450mA . đã thay cảm biến vòng tua mới chính hãng nhưng không được .
thế khi cụ thao tác ép tải thì dòng PC EPC trên màn hình nó có thay đổi không khi ép tải nó phải lên tầm trên 800mA

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
em cũng thấy lạ vì chỉ cần dòng về 300mA là áp đã về 0 kg/cm rồi cụ ạ
ga căng ty có bị lịm máy không cụ
hỏi thêm chút là dòng LS có về 0mA khi thao tác hết cỡ không ạ
phán nhanh kiểm tra hộp đen và các tín hiệu đầu vào như chiết áp ga moto ga cảm biến nước vân vân và mây

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
phán nhanh kiểm tra hộp đen
bẩm cụ ga min ép tải thoải mái ,càng ga to từ 1500v/p thì lịm tải . dòng LS vẫn về 0mA khi thao tác cụ ạ .

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
phán nhanh kiểm tra hộp đen và các tín hiệu đầu vào như chiết áp ga moto ga cảm biến nước vân vân và mây
tham khảo tài liệu của hãng thì dòng PC chỉ thay đổi 300 đến 900 mA thôi cụ ạ nếu không nằm trong khoảng đó thì cụ kiểm tra lại van điên và hộp đện cụ ạ
em cũng xem tài liệu thấy thông số đo trên máy sai so với tài liệu . nguyên nhân ở đâu vẫn chưa tìm ra . van điện , cảm biến vòng tua đã thay đồ mới chính hãng , đường dây điện ra van , dây cảm biến em đã thay dây mới . còn hộp em vẫn chưa mượn được để thử cụ ạ .

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
con PC-EPC van , hộp controller khiển lưu lượng và áp luc cân bằng với tải máy, sao dòng AMp tụt nhiều vậy cụ
bẩm cụ cái em đang không hiểu là dòng điện điều khiển PC-EPC vẫn điều khiển nhưng lại tụt quá nhiều cụ ạ . như trong tài liệu khi ga max chỉ về 350mA còn em này thì về tận 180mA luôn cụ ạ . van điện , cảm biến tua máy ,đường dây đã thay mới nhưng vẫn vậy .

CHUNG HUU

Tài xế O-H
bẩm cụ cái em đang không hiểu là dòng điện điều khiển PC-EPC vẫn điều khiển nhưng lại tụt quá nhiều cụ ạ . như trong tài liệu khi ga max chỉ về 350mA còn em này thì về tận 180mA luôn cụ ạ . van điện , cảm biến tua máy ,đường dây đã thay mới nhưng vẫn vậy .
Cụ thử thay hoặc đổi con pc-epc sang con khác xem có thay đổi không

dienxexuc

Tài xế O-H
cụ quan tâm nhiều quá về vấn đề điện đóm rồi .cụ đã đảm bảo đường dầu đã đủ chưa. e mới học nghề xin cụ vã nhẹ tay

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Cụ ga min hay max mà không thao tác thì dong điện cấp xuống solenoi ls và epc vẫn không thay đổi chỉ khi nào cụ thao tác làm việc thì dòng điện mới thay đổi theo tải của máy để điều chỉnh lưu lượng

XuanDoanh

Tài xế O-H
- ga lớn chết máy lúc đó động cơ hiện tượng như nào vậy cụ ?
- cụ đã kiểm soát hết phần động cơ chưa...
- ăn ít mà làm nhiều thì không chết mơis lạ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên