Nhiệt độ làm nước làm mát Merc Sprinter

Buigiang
Bình luận: 5Lượt xem: 1,626

Buigiang

Tài xế O-H
Xin chào các bác,thời gian vừa qua em có thay van hằng nhiệt cho 1 xe Merc Sprinter đời 2005,sau khi thay xong một thời gian thì cảm nhận của lái xe là nhiệt độ khá ổn định,nhưng nhiệt độ lại ổn định ở mức 87-90 độ( tức là nếu không bật điều hòa thì kim nhiệt ở mức 87 độ,còn bật AC thì kim nằm mức 90 độ) ,trong khi em thấy ở một số xe Sprinter đời cao hơn thì kim báo nhiệt chỉ ở mức 80 độ,thậm chí em đã được thấy 1 con Sprinter 2006 kim nhiệt chỉ ở mức 78-80 độ...Tìm hiểu ra qua các kênh thông tin thì em nghe nói bảo dòng Sprinter này đời đầu kim nhiệt chỉ ở mức 78 độ thôi ạ,em mông lung quá không biết thế nào nên nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn giúp ạ...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Động cơ cũ bộ phận tản nhiệt lâu ngày kém đi thì giải nhiệt kém, giờ cụ phải xem lại két làm mát còn giải nhiệt tốt hơn không, với quạt gió ly tâm chạy còn khỏe không, nhiệt độ nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ đâu phải chỉ mỗi cái van là giải quyết được vấn đề

Buigiang

Tài xế O-H
Động cơ cũ bộ phận tản nhiệt lâu ngày kém đi thì giải nhiệt kém, giờ cụ phải xem lại két làm mát còn giải nhiệt tốt hơn không, với quạt gió ly tâm chạy còn khỏe không, nhiệt độ nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ đâu phải chỉ mỗi cái van là giải quyết được vấn đề
Dạ vâng ạ, em quên chưa bổ sung thêm chi tiết là két nước mới sục ạ,ly tâm mới thay,bơm nước cũng mới thay...em đang nghi là do con van hằng nhiệt kia em lắp nó của mấy con đời cao,không biết phải không? Mà chẳng nhẽ đời cao với thấp nó lại cấu tạo khác nhau???

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Dạ vâng ạ, em quên chưa bổ sung thêm chi tiết là két nước mới sục ạ,ly tâm mới thay,bơm nước cũng mới thay...em đang nghi là do con van hằng nhiệt kia em lắp nó của mấy con đời cao,không biết phải không? Mà chẳng nhẽ đời cao với thấp nó lại cấu tạo khác nhau???
Đúng rồi có loại van nó mở ở nhiệt độ cao hơn, giờ thử tháo van chạy thử xem nhiệt nó lên max là bao nhiêu thì mới so sánh để điều chỉnh được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên