Hi lander 2007 AT vòng tua bị kéo xuống thấp khi AC On và Khi máy nguội

khanhvha89
Bình luận: 34Lượt xem: 3,747

P.Sang

Tài xế O-H
cái này e thấy trên diễn dàn có nhiều trường hợp bị rồi e đọc thấy chủ yếu là van không tải . e ngồi e hóng các bác sửa ạ

khanhvha89

Tài xế O-H
Thành công rồi các bác ạ, chẳng biết khứa nào siết hết con ốc không tải AC lại làm cho khi AC mỗi khi on là rpm tuột thảm hại, giờ còn 1 vấn đề là khởi động lúc máy nguội rpm quá thấp từ từ máy nóng nó mới lên lại

khanhvha89

Tài xế O-H
theo em research tiếp thì cái tăng rpm khi máy nguội gọi là fast idle (cầm chừng nhanh) và em có tìm dc 1 tài liệu chỉ cách chỉnh nhưng mà chưa mò dc cái vị trí của nó nằm ở đâu, gửi link các bác xem trước nhé http://doc.edu.vn/tai-lieu/do-an-kh...1-l-thiet-lap-he-thong-phun-xang-dien-tu-247/ trang 21-22 có chỉ cách tinh chỉnh, để em mò tiếp có gì sẽ báo lại kết quả các bác biết nhé

khanhvha89

Tài xế O-H
update 1: 25/11/2019: đã thấy 2 cái bù loong, cái hình chụp ở trên là chụp từ dưới lên, phải lộn hình lại mới đúng với thực tế, chưa có thời gian để chỉnh thử xem thế nào

khanhvha89

Tài xế O-H
update 2: tình hình là cái van không tải của em chắc hư rồi, phải siết ốc ga an ti vòng tua cao cỡ 1000 thì cái van nó mới hoạt đông dc, set thấp quá nó không hoạt dộng

khanhvha89

Tài xế O-H
update 3: có lẽ valve bị nghẹt do dơ quá nên phải tua idle cao cỡ 1000 nó mới đủ hơi để hoạt động, để em tìm cách tháo nó ra vệ sinh xem sao, chứ nếu hư thì nó đã ko hoạt động luôn

khanhvha89

Tài xế O-H
Bác sửa xong chưa bác
chưa bác ơi, có 2 con bù loong trên cái fast idle to quá ko có dụng cụ vặn căn chỉnh thử cho nó sát với cây idle, tại khi chỉnh tua nhỏ lại thì 2 thanh đó cách xa nhau quá nên có thể vì vậy mà tua nhỏ cái cục actuator đó nó ko đủ sức móc cái cần control level, khi tua cao thì cái actuator nó sát với cái cần control level nên mới móc cho tăng tua lên dc, giờ mở 2 con bù loong lên chỉnh cho nó sát với control level với vòng tua idle thấp thử xem, nếu ko dc thì mở con van không tải lên vệ sinh thử :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên