Giảm chấn

phuc123456
Bình luận: 16Lượt xem: 1,161

phuc123456

Tài xế O-H
Xin các Anh Chị em chỉ em con này với ạ, Mai em chiến đấu với nó rồi :( Nguyên lý nó hoạt động sao ạ

giảm chấn khí nén.png

phuc123456

Tài xế O-H
Dạ nguyên lý hoạt động của bộ này ạ. ECU điều khiển cái van đó dầu nó đi ntn, với khi có lực tác động lên bộ giảm chấn nó hoạt động sao đó ạ. Mong được các Anh giúp đỡ, em đâu biết gì đâu giám đánh đố máy Anh nè :p

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Giảm sóc hơi à cụ, nó là mec hay bmv vậy, nguyên lý thì nổ máy là hơi nó tự bơm rồi, còn cao thấp là do chế độ cài đặt thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ nguyên lý hoạt động của bộ này ạ. ECU điều khiển cái van đó dầu nó đi ntn, với khi có lực tác động lên bộ giảm chấn nó hoạt động sao đó ạ. Mong được các Anh giúp đỡ, em đâu biết gì đâu giám đánh đố máy Anh nè :p
Khi cấp điện, nó mở hoặc đóng cái van đó. Thông qua việc này, lượng dầu chảy vào, chảy ra bộ giảm chấn thay đổi, nhưng lượng dầu này không phụ thuộc lực tác động lên bộ giảm chấn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ Anh nếu cái van đó dịch sang trái thì dầu nó đi ntn ạ
Khi van dịch sang trái, nó sẽ đóng lỗ lại. Điều này làm dầu từ bơm sẽ chảy vào đẩy pittong van trái. Pittong sang trái sẽ mở cửa dầu làm dầu chảy qua cửa lên đường ống vào giảm chấn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên