Diagnosis KIA BONGO III

O
Bình luận: 25Lượt xem: 7,593

cuongttco

Tài xế O-H
kia bongo la loai xe co dong co phun diesel dieu khien dien tu su dung he thong nhien lieu Electronic Control direction - ECD hoac Common Rail Direct injection - CRDi. Cac loai nay deu su dung he thong chan doan OBD2 tieu chuan hoa toan cau. Boi vay hau het cac scanner tuong thich obd2 deu co the doc duoc. Neu muon xem chi tiet loi hu hong va huong dan sua chua thi co phan mem KIA GDS co bao gom ca kia bongo

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:(( các bác cho em hỏi. Cái KIA Bongo III. Nó là dòng xe nào sao em ko tìm thấy cái tài liệu nào của em nó vậy?! Chỉ có sơ đồ chân ECM trên thị truờng hiện nay gồm 6 Trang. Nhưng nó không phải BODY của Kia Bongo.:(

Vin

Tài xế O-H
:(( các bác cho em hỏi. Cái KIA Bongo III. Nó là dòng xe nào sao em ko tìm thấy cái tài liệu nào của em nó vậy?! Chỉ có sơ đồ chân ECM trên thị truờng hiện nay gồm 6 Trang. Nhưng nó không phải BODY của Kia Bongo.:(

Cái này là xe tải 1,5 tấn có đầy đủ hệ thống giắc 5 chân hỗ trợ trong chẩn đoán!

TEOAUTO

Tài xế O-H
:5: CARNIVAL / SEDONA
Hiện nay sơ đồ chân ECM của KIA BONGO đựợc lấy ra từ động cơ của loại xe này. các bác cứ tìm nó trong all data xem:5:

Thực tế để sửa 1 cái động cơ Common Rail, máy chẩn đoán chỉ hổ trợ khoảng 30%, cứ cho là có máy chẩn đoán chuyên hãng, vd như Kia Bongo III thì dùng Hi Scan Pro hay GScan (ngoài ra dùng các máy khác vẫn được). Đa phần thi phải dựa vào kinh nghiệm của người thợ. Tuy em chưa làm động cơ Common Rail nhiều, nhưng thấy nhiều trường hợp máy đọc ko thấy lỗi nhưng máy lì, đạp ga không lên,...hoặc nặng hơn là máy ko nổ mặc dù không có lỗi. Em đã từng gặp trường hợp này, thật sự bị mất phương hướng.

thanhvy

Tài xế O-H
Hiện e đang có 1 cuốn sách sửa chữa Kia Bongo III gồm cả 2 phiên bản máy xăng và máy dầu, pác nào mún thì alo e :lx

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nó dùng động cơ của Canival/Sedona a ạ,Check bằng máy Gcan rất tốt.Em đã xài qua cả Gcan ,GDS và HiCan thì thấy Gcan tiện dụng nhất.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên