bơm cao áp Mitsubishi 6D16 điều tốc điện

VHThanh
Bình luận: 13Lượt xem: 1,224

VHThanh

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, nhà em đang vấp phải con kobelco 330-6 lắp động cơ Mitsu 6D16 đời bơm cơ điều tốc điện. Tình trạng máy theo chủ máy khai báo thì máy đang hoạt động bình thường, chỉ hơi "ăn" dầu diesel nên gọi thợ đến tháo bơm đưa đi cân. Sau khi cân về lắp lên thì bị hiện tượng nổ máy lên bị rồ ga lên rồi giảm liên tục không tắt máy được,máy khói nghi ngút. Khi rút giắc điện vào bơm rồi mở nắp bên hông bơm kéo thẳng vào thước ga thì máy nổ bình thường không khói. Chủ máy đã gọi thợ điện đến kiểm tra thay luôn hộp đều không khỏi, check lỗi thì không có. Em tham khảo thì thấy dòng bơm này nhiều thợ bơm lắp bộ điều tốc sai cũng dễ bị hiện tượng trên. Cụ nào gặp qua pan này hoặc có kinh nghiệm cho em hướng xử lý với. Bên thợ bơm họ đã tháo lắp mấy lần bỏ chạy rồi. Hiện em đang báo chủ máy tháo gửi bơm đi kiểm tra lại mà chưa thấy chủ báo lại

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, nhà em đang vấp phải con kobelco 330-6 lắp động cơ Mitsu 6D16 đời bơm cơ điều tốc điện. Tình trạng máy theo chủ máy khai báo thì máy đang hoạt động bình thường, chỉ hơi "ăn" dầu diesel nên gọi thợ đến tháo bơm đưa đi cân. Sau khi cân về lắp lên thì bị hiện tượng nổ máy lên bị rồ ga lên rồi giảm liên tục không tắt máy được,máy khói nghi ngút. Khi rút giắc điện vào bơm rồi mở nắp bên hông bơm kéo thẳng vào thước ga thì máy nổ bình thường không khói. Chủ máy đã gọi thợ điện đến kiểm tra thay luôn hộp đều không khỏi, check lỗi thì không có. Em tham khảo thì thấy dòng bơm này nhiều thợ bơm lắp bộ điều tốc sai cũng dễ bị hiện tượng trên. Cụ nào gặp qua pan này hoặc có kinh nghiệm cho em hướng xử lý với. Đang báo chủ máy tháo gửi bơm đi kiểm tra lại mà chưa thấy chủ báo lại
Tháo bơm mang đi cân lại đi cụ ...

Nguyentao

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, nhà em đang vấp phải con kobelco 330-6 lắp động cơ Mitsu 6D16 đời bơm cơ điều tốc điện. Tình trạng máy theo chủ máy khai báo thì máy đang hoạt động bình thường, chỉ hơi "ăn" dầu diesel nên gọi thợ đến tháo bơm đưa đi cân. Sau khi cân về lắp lên thì bị hiện tượng nổ máy lên bị rồ ga lên rồi giảm liên tục không tắt máy được,máy khói nghi ngút. Khi rút giắc điện vào bơm rồi mở nắp bên hông bơm kéo thẳng vào thước ga thì máy nổ bình thường không khói. Chủ máy đã gọi thợ điện đến kiểm tra thay luôn hộp đều không khỏi, check lỗi thì không có. Em tham khảo thì thấy dòng bơm này nhiều thợ bơm lắp bộ điều tốc sai cũng dễ bị hiện tượng trên. Cụ nào gặp qua pan này hoặc có kinh nghiệm cho em hướng xử lý với. Bên thợ bơm họ đã tháo lắp mấy lần bỏ chạy rồi. Hiện em đang báo chủ máy tháo gửi bơm đi kiểm tra lại mà chưa thấy chủ báo lại
Hiện tượng của bác có phải là nổ máy lên ga thì ùn ùn ùn, đổ khói đen nghi ngút luôn đúng không? Em đã gặp vài lần như thế rồi

Nguyentao

Tài xế O-H
Cái bệnh này em cũng không hiểu rõ lắm, nhưng mà nguyên nhân để cho khói đen mù mịt và ga nổ ùn ùn là do cái cuộn dây từ trường trong đít bơm bị nhảy lên nhảy xuống nhanh và liên tục.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên