Mazda3 đời 2016 mất điện mô tơ gạt mưa chỉ có phun nước rửa kính.

chatproxx
Bình luận: 10Lượt xem: 4,027

chatproxx

Tài xế O-H
Em làm 1 con mazda3 2016 chỉ có điện phun nước và mất nguồn mô tơ gạt mưa. Qua kiểm tra cầu chì nguồn vẫn ok. Đo tại mô tơ khi điều khiển thì ko có nguồn xuống. Xem sơ đồ mạch thì hệ thống có 2 rơ le 5 chân nằm trong hộp fbcm ở trong hộp cầu chì khoang động cơ. Về sau xe về hãng thay hộp này thì được. Em muốn hỏi có bác nào đã từng thay rơ le gạt mưa nằm trong hộp fbcm của mazda 3 2016 chưa cho em xin vị trí 2 con đó với. Đây là lỗi của bọn này thấy triệu hồi nhiu xe lắm. Em muốn xin vị trí con rơ le này để kiếm thêm bát cơm.

TuyetNghiaYB

Tài xế O-H
Thực ra xe này đời cũng cao ae ít người va.bác có cơ hội phải mổ xẻ xem tim gan phèo phổi như nào chứ ạ.ko được thì mình mới thay mới

chatproxx

Tài xế O-H
Thực ra xe này đời cũng cao ae ít người va.bác có cơ hội phải mổ xẻ xem tim gan phèo phổi như nào chứ ạ.ko được thì mình mới thay mới
Xe về hãng thay. Mất hơn 5 củ. Tiếc là ko xin lại đk cái hộp fbcm. Chứ con đó chỉ cần thay rơ le trong hộp là đk. Lỗi này ở mĩ nó triệu hồi hơn 200.000 xe. Còn ở việt nam sao nó vẫn tính tiền nhể. Hay là hết bảo hành ko biết

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe về hãng thay. Mất hơn 5 củ. Tiếc là ko xin lại đk cái hộp fbcm. Chứ con đó chỉ cần thay rơ le trong hộp là đk. Lỗi này ở mĩ nó triệu hồi hơn 200.000 xe. Còn ở việt nam sao nó vẫn tính tiền nhể. Hay là hết bảo hành ko biết
Nếu hết bảo hành thì phải trả tiền, và lấy đồ cũ về không phải xin, bác ạ. Còn nếu giữ đồ thì là bảo hành, không phải trả 5 triệu.

chu_thodien

Tài xế O-H
Ở Mẽo họ triệu hồi không có nghĩa là ở VN cũng phải làm bác ạ. Vì có thể khác nguồn phụ tùng, phụ tùng xe ở VN đã được sửa rồi, hoặc còn do luật pháp khác nhau nữa.
Em thì chưa có cơ hội làm xe như của bác. Nhưng em nghĩ nếu gặp, bác cứ mở hộp ra, đo điện trở từ chân của hộp đến những chân bác đoán có thể là rơ le của nó thì sẽ xác định được ạ.

chatproxx

Tài xế O-H
Ở Mẽo họ triệu hồi không có nghĩa là ở VN cũng phải làm bác ạ. Vì có thể khác nguồn phụ tùng, phụ tùng xe ở VN đã được sửa rồi, hoặc còn do luật pháp khác nhau nữa.
Em thì chưa có cơ hội làm xe như của bác. Nhưng em nghĩ nếu gặp, bác cứ mở hộp ra, đo điện trở từ chân của hộp đến những chân bác đoán có thể là rơ le của nó thì sẽ xác định được ạ.
Vấn đề là em ko xin được cái hộp cũ. Kể ra xin đk thì toang em nó ra thôi chắc phải hẹn dịp khác vậy

baonguyenduy

Tài xế O-H
Muốn sửa thay thế rơle tháo ra kiếm rơle rời hàn đúng chân là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên