Phanh tay điện tử

VanTrungCDO8D
Bình luận: 9Lượt xem: 746

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác.E có một vấn đề xin m.n chỉ giáo dùm.Chả là muốn bảo dưỡng hệ thống phanh các dòng xe dùng phanh tay điện tử.Thì mình phải làm sao để hủy chế độ khóa phanh lại để tháo má phanh,bảo dưỡng hay thay thế má.Em xin cảm ơn
Thì bác đừng bấm nút phanh đỗ nữa, lúc này đèn báo không sáng. Bác hãy đọc hướng dẫn sử dụng xe nhé

chu_thodien

Tài xế O-H
Theo em biết có 2 cách:
1. Bác dùng máy của hãng, để kích hoạt cho mô tơ phanh chạy, piston phanh co lại hết hành trình, bác làm như bình thường
2. Bác làm như bác nhattb nói ạ. Cách này nhanh, đơn giản, mối cái trông không hiện đại lắm :))) Bác kiếm các giắc cái, nối lấy sợ dây rồi bọc cách điện cẩn thận mà dùng nhiều lần.

Huy_Key

Tài xế O-H
Chỗ em làm thì dùng ứng dụng để active brake :
Nói chung là đưa nó về chế độ thay dầu thắng :"change brake oil"
Theo em nhớ là vậy không biết đúng không các bác.??

Tuan96

Tài xế O-H
1. Dùng máy hãng
2. Dùng tài liệu sửa chữa như AllData,...
3. Câu điện trực tiếp vào motor. Cách này thì mình ko khuyến khích vì nhiều khi chạm đầu 2 dây dương âm nguy hiểm.
4. Tháo luôn cái motor ra(có mấy con ốc đằng sau). Rồi sử dụng torx hoặc socket phù hợp để quay piston từ đằng sau rồi dùng đồ ép pisto từ đằng trước cùng 1 lúc thì hay hơn.

xmen050505

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em bình thường bảo dưỡng thì không cần kích hoạt để lùi pít tông vào, chỉ khi thay má phanh mới kích pít tông vào trong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên