Đang đi bị chết máy

D
Bình luận: 11Lượt xem: 1,210

Duy09091992

Tài xế O-H
Chào cả nhà.e đang làm xe satafe 2009 nó bị báo lỗi p0087 và p1186 e đã thay bơm tiếp vận trong thùng rồi mà nó vẫn báo lại mong các cụ chỉ giáo

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lúc bị e tháo bơm tiếp vận ra xem thấy 1 bên hết dầu bến đầy dầu.kt thì thấy đường dàu hồi bị nức nên e thay
Vậy là bác sai hướng, nên thay xong vẫn vậy. Bác tìm các nguyên nhân làm cho áp bị thiếu, phổ biến nhất là tắc do bẩn đi đã. Phải làm cái dễ trước rồi đến cái khó chứ, ai lại chơi cái khó trước

Duy09091992

Tài xế O-H
Vậy là bác sai hướng, nên thay xong vẫn vậy. Bác tìm các nguyên nhân làm cho áp bị thiếu, phổ biến nhất là tắc do bẩn đi đã. Phải làm cái dễ trước rồi đến cái khó chứ, ai lại chơi cái khó trước
Lọc nhiên thay rồi ống dẫn dầu vệ sinh thông từ dưới thùng dầu lên đến bơm cao áp rồi cụ ah

chu_thodien

Tài xế O-H
Lúc bị e tháo bơm tiếp vận ra xem thấy 1 bên hết dầu bến đầy dầu.kt thì thấy đường dàu hồi bị nức nên e thay
Vậy nếu xe sau khi bị chết máy như thế, bác đổ thêm dầu vào thì xe có nổ và chạy được bình thường cho đến khi dầu lại hết không ạ?
Nếu có thì thực sự bác chưa hiểu đúng hiện tượng chết máy là do cái gì, nên bác cứ thay theo phỏng đoán thế thì rất khó để sửa phát ăn ngay đc ạ.

Duy09091992

Tài xế O-H
Vậy nếu xe sau khi bị chết máy như thế, bác đổ thêm dầu vào thì xe có nổ và chạy được bình thường cho đến khi dầu lại hết không ạ?
Nếu có thì thực sự bác chưa hiểu đúng hiện tượng chết máy là do cái gì, nên bác cứ thay theo phỏng đoán thế thì rất khó để sửa phát ăn ngay đc ạ.
thay bơm tiếp vận vào chạy ép thốc không thấy chết máy đến.đi hai hôm thì nó bị lại.
Có đổ dầu vào rồi mà chạy ép thốc nó vẫn chết máy ah cụ.mà nó hút dầu ngăn bên kia qua như thế nào ah cụ

chu_thodien

Tài xế O-H
thay bơm tiếp vận vào chạy ép thốc không thấy chết máy đến.đi hai hôm thì nó bị lại.
Có đổ dầu vào rồi mà chạy ép thốc nó vẫn chết máy ah cụ.mà nó hút dầu ngăn bên kia qua như thế nào ah cụ
Sau khi đi 2 hôm nó bị lại thì có còn hiện tượng ngăn có dầu, ngăn không không bác?
Với những loại bình nhiên liệu có 2 ngăn, thì trong cụm bơm chuyển trong bình sẽ có một cái cơm cơ khí. Em không biết các bác gọi là gì, nhưng tên tiếng anh nó là Jet pump. Bác có thể xem hình hoặc tìm google để biết về cái bơm này.
nếu như tất cả mọi lần bị chết máy, bác đổ thêm dầu vào thì lại nổ được bình thường, và khi kiểm tra bình nhiên liệu thì 1 ngăn còn, ngăn hết nhiên liệu thì khả năng ống chuyển hoặc Jet pump bị tắc là rất cao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên