Ranger 2015 ko lên ga, ra khói trắng nghi ngút, có mùi khét

A
Bình luận: 13Lượt xem: 3,150

Anh_Hoang

Tài xế O-H
e chào các bác. E đang làm con xe có hiện tượng như sau. Xe đang đi bình thường, để ở nhà 2 hôm thì đề ko thể nổ dk. cố đề vài lần thì nổ nhưng bập bùng ở vòng tua 500, ga ko lên, mà nhả ga thì chết máy. Ống xả ra khói trắng như đống dấm, có mùi khét và khói còn thổi ngược lại ra cổ hút. E cắm máy đọc thì báo lỗi chết bigi sấy máy 1. Kiểm tra turbo vẫn hoạt động bình thường. Lọc gió, cổ hút tắc bẩn, e đã vệ sinh. Đường dầu e xả e ko có nước. Do e ở trên vùng núi , chưa có bugi thay thế, với lại e nghĩ vấn đề k phải do bugi nên e lắp lại và nổ thử thì tình trạng vẫn thế. Dòng này e chua va nhiều nên mong các bác trong diễn đàn chỉ bảo giúp e với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e chào các bác. E đang làm con xe có hiện tượng như sau. Xe đang đi bình thường, để ở nhà 2 hôm thì đề ko thể nổ dk. cố đề vài lần thì nổ nhưng bập bùng ở vòng tua 500, ga ko lên, mà nhả ga thì chết máy. Ống xả ra khói trắng như đống dấm, có mùi khét và khói còn thổi ngược lại ra cổ hút. E cắm máy đọc thì báo lỗi chết bigi sấy máy 1. Kiểm tra turbo vẫn hoạt động bình thường. Lọc gió, cổ hút tắc bẩn, e đã vệ sinh. Đường dầu e xả e ko có nước. Do e ở trên vùng núi , chưa có bugi thay thế, với lại e nghĩ vấn đề k phải do bugi nên e lắp lại và nổ thử thì tình trạng vẫn thế. Dòng này e chua va nhiều nên mong các bác trong diễn đàn chỉ bảo giúp e với ạ.
Bác kiểm tra hơi và vòi phun đi

chatproxx

Tài xế O-H
Xe có bị hao nước không bác. Khi đề có bị nặng kiểu như tua kém ko. Khi nổ khói trắng có xuất hiện lâu ko. Nếu xe của bác có biểu hiện nặng đề khi mới khởi động lúc nổ được máy thì rung giật đồng thời thải khói trắng rất có thể nước lọt vào buồng đốt rồi. Có thể lọt vào qua gioăng hoặc qua làm mát egr. Bac đo áp buồng đốt thử xem

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Kim phun đi rồi. Mà xả E làm sao có nước được ạ. Bác phải tháo cốc lọc ra chứ. Ít nhất thay lọc dầu diesel. Khả năng cao kim phun bị kẹt

chu_thodien

Tài xế O-H
Theo ngu kiến của em như này ạ:
1. Bác kiểm tra dầu động cơ. Xem có bất thường gì không. Bác nên xả ra một ít để đánh giá sau khi kiểm tra bằng que. Để đánh giá xem có bất thường gì nặng liên quan đến cơ khí không.
2. Cắm máy chẩn đoán, kiểm tra các giá trị liên quan đến cảm biến nhiệt độ nước làm mát, nhiệt độ dầu, áp suất dầu, tăng áp các kiểu.... Nói chung thông tin điều khiển động cơ để xem có bất thường gì liên quan đến điều khiển động cơ không. Khả năng này tuy rất thấp nhưng do dễ và nhanh, nên bác nên làm trước.
3. Bác hỏi chủ xe xem trước đó 2 ngày, có đổ dầu hay xe bị ngập nước, rửa xe gì không. Nếu có thì bác nên kiểm tra kỹ hệ thống nhiên liệu. Nếu không thì em đoán kẹt kim phun thôi ạ. Còn tại sao kẹt thì vẫn là bác cần kiểm tra kỹ lại nhiên liệu.

hungee

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại dàn kim là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên