Xe có tiếng kêu khi tăng tốc

B
Bình luận: 31Lượt xem: 4,372

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác ! xe em có hiện tượng ga ko tải hay tăng tốc từ từ là có tiếng kêu cành cạch trong khoang động cơ. Ko biết bị sao. Tết nhất ko gara nào làm nên em lo tết ko có xe đi. Tình trạng bị mấy hôm nay
E gửi các bác video tiếng kêu ạ.
Không sao đâu, bác cứ chơi Tết đi, ra Tết mang ra xưởng anh em khám cho. Tầm này có biết thì cũng chịu, bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vâng ! Vì bgio tết rồi nên cũng ko làm đc. Ra tết thử thay bộ buzi khác. Theo bác nên thay loại theo xe hay loại khác ạ ?
Em lại nghi xích cam bị văng
Loại gì đúng chuẩn theo xe là được, miễn là bugi xịn, bác ạ. Còn Denso hay NGK hay Bosch không quá quan trọng. Nếu không biết thì vào hãng thay bác ạ, bugi nó không đắt

Baonam205

Tài xế O-H
Xe em nhiệt độ bình thường nhưng đường ống xả ra nhiều khói hơi nước ( đi 1 time dài về chưa tắt máy (5-15') vẫn thấy có khói hơi nước khá nhiều ( xe khác có nhưng chạy lúc là hết )
ko biết tình trạng bị sao các bác ạ. Dừng đèn đỏ mỗi xe mình bị như vậy

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Chào các bác ! xe em có hiện tượng ga ko tải hay tăng tốc từ từ là có tiếng kêu cành cạch trong khoang động cơ. Ko biết bị sao. Tết nhất ko gara nào làm nên em lo tết ko có xe đi. Tình trạng bị mấy hôm nay
E gửi các bác video tiếng kêu ạ.
Tôi lại nghĩ bác đổ xăng kém chất lượng. Hơi nước chứng tỏ hệ thống xử lý khí thải làm việc tốt. Chẳng lẽ vào mấy gara mà không ai tìm ra bệnh mà chỉ thay mỗi bugi thôi à.

Baonam205

Tài xế O-H
Tôi lại nghĩ bác đổ xăng kém chất lượng. Hơi nước chứng tỏ hệ thống xử lý khí thải làm việc tốt. Chẳng lẽ vào mấy gara mà không ai tìm ra bệnh mà chỉ thay mỗi bugi thôi à.
E vào cả hãng và 4-5 gara cũng bó tay. Kiểm tra nước mát ko tụt. Mà hơi nước thì nhiều. cụ cho hỏi nhiệt độ nc mát em bật điều hoà quạt quay max là nhiệt độ báo 100 độ có nóng quá ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên