Xe grand i10 dàn lạnh bị đóng đá

N
Bình luận: 64Lượt xem: 6,508

nguyenquochuy84

Tài xế O-H
Chào các bác e có chiếc grand i10 dàn lạnh chạy lúc mới nổ máy chạy rất mát lạnh sâu nhưng cứ chạy khoảng hơn trăm km là dàn lạnh đóng đá gió ra yếu dần, sờ ống hồi lạnh buốt tắt ac khoảng 10 phút bật lại thì lạnh bình thường. Xe e đã vệ sinh dàn nóng thay phin lọc, van tiết lưu, dàn lạnh thì để trên xe xịt dung dịch súc dàn vào súc thôi chứ ko tháo taplo. Dàn lạnh soi vào được 1mặt thấy vẫn sạch nên ko tháo ra vệ sinh. Vậy các bác cho e hỏi xe e bị sao mà cứ đóng đá như thế và xử lí như thế nào. Cảm ơn các bác

Utt-Car

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt độ giàn lạnh của bác bị chết nhé, bệnh này diễn ra phổ biến, ngay điều hòa ở gia đình cũng thường bị bệnh này.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác e có chiếc grand i10 dàn lạnh chạy lúc mới nổ máy chạy rất mát lạnh sâu nhưng cứ chạy khoảng hơn trăm km là dàn lạnh đóng đá gió ra yếu dần, sờ ống hồi lạnh buốt tắt ac khoảng 10 phút bật lại thì lạnh bình thường. Xe e đã vệ sinh dàn nóng thay phin lọc, van tiết lưu, dàn lạnh thì để trên xe xịt dung dịch súc dàn vào súc thôi chứ ko tháo taplo. Dàn lạnh soi vào được 1mặt thấy vẫn sạch nên ko tháo ra vệ sinh. Vậy các bác cho e hỏi xe e bị sao mà cứ đóng đá như thế và xử lí như thế nào. Cảm ơn các bác
Thay van tiết lưu mà không rửa luôn cái dàn lạnh á?? Kỳ vậy??

lucC4

Tài xế O-H
Kiểm tra lại cái cảm biến nhiệt độ giàn lạnh đi cụ ơi, con cảm này hay bị tèo lắm!

hungem

Tài xế O-H
Bung táp lô vệ sinh giàn lạnh,để trên xe vệ sinh không sạch đâu
Thay con cảm biến ngắt lạnh
Nhớ hút chân không thật kĩ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên