Lexus gs350 thi thoảng nổi đèn check vsc trc cần trợ 2007

chatproxx
Bình luận: 60Lượt xem: 6,184

chatproxx

Tài xế O-H
Em đang làm con gs350 2007 thi xe có hiện tượng thi thoảng nổi đèn check vsc TRC. Đọc lỗi xe báo lỗi như trong hình khi báo lỗi dữ liệu như trong video
em xem dữ liệu có misfire máy 6. Em thay 6 con bugi vệ vệ sinh cảm biến oxy lắp vào xóa lỗi nổ thử thì không chạy thì 1 lúc sau lại hiện lỗi như vậy nhưng vào data lúc báo lỗi lại k thấy báo misfire sau đó em dùng máy test bô bin thấy vẫn bỏ máy bình thường các bác xem ai đã xử lý thành công em nó cho em tí ý kiến. Em xin cám ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang làm con gs350 2007 thi xe có hiện tượng thi thoảng nổi đèn check vsc TRC. Đọc lỗi xe báo lỗi như trong hình khi báo lỗi dữ liệu như trong video
em xem dữ liệu có misfire máy 6. Em thay 6 con bugi vệ vệ sinh cảm biến oxy lắp vào xóa lỗi nổ thử thì không chạy thì 1 lúc sau lại hiện lỗi như vậy nhưng vào data lúc báo lỗi lại k thấy báo misfire sau đó em dùng máy test bô bin thấy vẫn bỏ máy bình thường các bác xem ai đã xử lý thành công em nó cho em tí ý kiến. Em xin cám ơn

View attachment 100451

View attachment 100452

View attachment 100453
Túm lại là bỏ máy số mấy, sau khi xử lý thì bỏ máy số mấy?

chatproxx

Tài xế O-H
Em xin bổ sung thêm là khi tắt máy đi đề lại thì lại không xuất hiện lỗi thi thoảng đề lại thì lại bị.em thì em nghiêng về nó bị lỗi động cơ chứ ko nghĩ nó bị ở vsc và trc

huuthoTMK

Tài xế O-H
Em xin bổ sung thêm là khi tắt máy đi đề lại thì lại không xuất hiện lỗi thi thoảng đề lại thì lại bị.em thì em nghiêng về nó bị lỗi động cơ chứ ko nghĩ nó bị ở vsc và trc

chatproxx

Tài xế O-H
bị máy rồi mấy đèn kia chỉ nổi lênh cùng thôi bác kiểm tra lại mobin đi
vâng em cũng nghĩ do động cơ có vân đề nên nó báo cả phần kia. Môic cái là lỗi nó báo chung chung quá ko bit là nó hỏng chỗ nào. Nó báo lỗi này là hỏng hộp. Nhưng e đã tham khảo thì có người cũng đã thay hộp xong cũng ko được co người thì bảo thay cảm biến oxy. Em xem thấy missfire máy 6 thì e thay bugi với tra mobin và vệ sinh cb oxy chứ cũng chưa biết con nào hỏng để báo thay.soi qua dây điện thì vẫn thấy bt ko có dấu hiệu chuột cắn hay đứt.nó lại ko báo lôi liên tục có khi chạy mãi mới nổi đèn tắt khóa đi đề lại lại mất lỗi thế mới khó

Cai banh xe

E thử đánh chết từng bô bin thì cả 6 máy đều có hiện tượng rung giật khi đánh chết.vậy là bô bin 6 máy đều bt ạ
Tôi muốn hỏi là đầu tiên nó báo bỏ máy nào (mã lỗi nào), sau khi bác xử lý thì nó bỏ máy nào (mã lỗi nào)? Trong cùng một điều kiện thử như nhau

chatproxx

Tài xế O-H
Tôi muốn hỏi là đầu tiên nó báo bỏ máy nào (mã lỗi nào), sau khi bác xử lý thì nó bỏ máy nào (mã lỗi nào)? Trong cùng một điều kiện thử như nhau
xe chỉ báo lỗi em đưa ở trên thôi chứ ko trực tiếp báo bỏ lửa máy 6. Mà Khi em xem lại dữ liệu hoạt động lúc xảy ra mã lỗi thì thấy báo misfire máy 6 giống trong hình . Khi xử lý xong thì xe vẫn báo lỗi p0606 và c1201 nhưng xem lại dữ liệu lúc xảy ra mã lỗi thì không còn misfire máy 6 nữa.

Cai banh xe

xe chỉ báo lỗi em đưa ở trên thôi chứ ko trực tiếp báo bỏ lửa máy 6. Mà Khi em xem lại dữ liệu hoạt động lúc xảy ra mã lỗi thì thấy báo misfire máy 6 giống trong hình . Khi xử lý xong thì xe vẫn báo lỗi p0606 và c1201 nhưng xem lại dữ liệu lúc xảy ra mã lỗi thì không còn misfire máy 6 nữa.

View attachment 100461
Như vậy, xe bị lỗi P0606. Bác có xử lý, nhưng vẫn bị lỗi P0606 phải không? Vậy nội dung của mã lỗi P0606 là gì??

chatproxx

Tài xế O-H
Như vậy, xe bị lỗi P0606. Bác có xử lý, nhưng vẫn bị lỗi P0606 phải không? Vậy nội dung của mã lỗi P0606 là gì??
mã lỗi nó chỉ đưa ra như trong ảnh thôi bác. Bác ngó giúp em ở vòng tua gần 900 mà 2 con cảm biến oxy ở 2 bank khác nhau nhiều quá. Em nghĩ có khi có con có vấn đề rồi. Mà em đang phân vân ko biết con nào không biết do đường nạp sai hòa khí sai hay là cảm biến oxy sai.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lỗi P0606 là lỗi báo hỏng bộ xử lý trong hộp ECM. Những khả năng gây ra lỗi này gồm có: 1 là hỏng hộp ECM. 2 là dây điện, jắc nối cấp nguồn cho ECM bị chập chờn. 3 là ECM cần cài đặt lại phần mềm. Bác thử kiểm tra lọai trừ từng khả năng xem sao.

Cai banh xe

mã lỗi nó chỉ đưa ra như trong ảnh thôi bác. Bác ngó giúp em ở vòng tua gần 900 mà 2 con cảm biến oxy ở 2 bank khác nhau nhiều quá. Em nghĩ có khi có con có vấn đề rồi. Mà em đang phân vân ko biết con nào không biết do đường nạp sai hòa khí sai hay là cảm biến oxy sai.

View attachment 100478

View attachment 100479

View attachment 100480
P0606: nội dung là ECM processor failure- lỗi của bộ vi xử lý
Còn cái bác đưa ra là dữ liệu mà nó đưa ra tại thời điểm bắt lỗi
Bác đưa dữ liệu không đủ. Cần xem tất cả dữ liệu của cảm biến số 1 ấy: bank1 sensor 1 và bank2 sensor 2

chatproxx

Tài xế O-H
P0606: nội dung là ECM processor failure- lỗi của bộ vi xử lý
Còn cái bác đưa ra là dữ liệu mà nó đưa ra tại thời điểm bắt lỗi
Bác đưa dữ liệu không đủ. Cần xem tất cả dữ liệu của cảm biến số 1 ấy: bank1 sensor 1 và bank2 sensor 2
Dạ ở trong video e đưa lên là có đầy đủ data lúc nó hiện lỗi còn cái ảnh này e thấy nó có vấn đề thì đưa lên. Thay hộp thì căng quá mà em tham khảo thì có it nhất 2 bài đăng lỗi cũng tương tự đã thay hộp mà không hết bệnh.lỗi thì chỉ mặt đặt tên hộp rồi nhưng em vẫn k dám thay. Nhưng chỉ sợ đi vào vết xe đổ của trường hợp kia.

chatproxx

Tài xế O-H
Lỗi P0606 là lỗi báo hỏng bộ xử lý trong hộp ECM. Những khả năng gây ra lỗi này gồm có: 1 là hỏng hộp ECM. 2 là dây điện, jắc nối cấp nguồn cho ECM bị chập chờn. 3 là ECM cần cài đặt lại phần mềm. Bác thử kiểm tra lọai trừ từng khả năng xem sao.
Không biết liệu có chín xác không kể ra mà có phụ tùng thay thử thì ngon. Cái dòng này đồ thì đắt xe thì it. Em cũng tham khảo 1 số bài báo lỗi tương tự như e thay hộp không hết bênh nên em cũng rất phân vân. Còn cài đặt lại phần mềm thì ngoài khả năng của em rồi. Mà em nghĩ cái phần mềm nó sài bao năm không vấn đề gì thì ko thể sai sót được. em vẫn thiên về kết nối dây dẫn kém hoặc cảm biến nào đó kém báo sai mà hộp không phát hiện ra lỗi nên báo chung chung. Còn nếu đứt dây thì chắc dòng này thừa thông minh để đặt mã lỗi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên