Công dụng của van UNLOAD trong máy KOBELCO đời SK-8??

dungpt6889
Bình luận: 4Lượt xem: 999

dungpt6889

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ! Cháu xin phép được khơi lại một chủ đề mà cụ Thủy Lực Sài Gòn đã đưa ra thảo luận trước đây. Cá nhân cháu cũng cùng chung thắc mắc với cụ ấy. Tuy nhiên cuộc thảo luộn trước đây cháu thấy còn khá sơ sài và vẫn cần môt lời giải đáp thỏa đáng từ các bậc cao nhân. Nội dung là thế này, cháu xin phép chép lại lời của cụ thủy lực sài gòn: "Trong sơ đồ thủy lực của các máy KOBELCO đời TRỪ TÁM, thật sự là chưa hiểu rõ lắm về công dụng của cái VAN KHÔNG TẢI này...dĩ nhiên như tên gọi, chức năng của nó là mở đường về thùng khi không tải rồi, nhưng KHÔNG CÓ NÓ vẫn được cơ mà, sao lại phải thêm vào cho tốn kém, rắc rối, nhất là thêm rủi ro khi nó trục trặc thì sinh ra nhiều bệnh hơi bị "KHÓ ĐỠ"!!!...Ngoài ra, tại sao nó lại phải điều khiển bằng VAN ĐIỆN TỪ TUYẾN TÍNH (PSV) mà không phải là VAN ĐIỆN TỪ THÔNG THƯỜNG (SOLENOID VALVE) vậy các Cụ??"
Vì trên diễn đàn đã có shopmanual của sk200-8 rồi nên cháu xin phép không đưa lên nữa a.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ! Cháu xin phép được khơi lại một chủ đề mà cụ Thủy Lực Sài Gòn đã đưa ra thảo luận trước đây. Cá nhân cháu cũng cùng chung thắc mắc với cụ ấy. Tuy nhiên cuộc thảo luận trước đây cháu thấy còn khá sơ sài và vẫn cần một lời giải đáp thỏa đáng từ các bậc cao nhân. Nội dung là thế này, cháu xin phép chép lại lời của cụ thủy lực sài gòn: "Trong sơ đồ thủy lực của các máy KOBELCO đời TRỪ TÁM, thật sự là chưa hiểu rõ lắm về công dụng của cái VAN KHÔNG TẢI này...dĩ nhiên như tên gọi, chức năng của nó là mở đường về thùng khi không tải rồi, nhưng KHÔNG CÓ NÓ vẫn được cơ mà, sao lại phải thêm vào cho tốn kém, rắc rối, nhất là thêm rủi ro khi nó trục trặc thì sinh ra nhiều bệnh hơi bị "KHÓ ĐỠ"!!!...Ngoài ra, tại sao nó lại phải điều khiển bằng VAN ĐIỆN TỪ TUYẾN TÍNH (PSV) mà không phải là VAN ĐIỆN TỪ THÔNG THƯỜNG (SOLENOID VALVE) vậy các Cụ??"
Vì trên diễn đàn đã có shopmanual của sk200-8 rồi nên cháu xin phép không đưa lên nữa a.
Cảm ơn Cụ đã đọc bài của tớ viết, đồng thời khơi tro, thổi lửa ở đây, tiếc là vẫn chẳng cháy lên được!!!

Chắc có lẽ nhiều thợ nghĩ rằng cái van đó chưa thấy hư bao giờ nên không quan tâm chăng???

Nam5977

Tài xế O-H
Em thấy là Unload sao giống thằng Pybass cut . Có khác là thằng ở đầu nguồn áp, thằng ở cuối nguồn áp

Công Tý

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ! Cháu xin phép được khơi lại một chủ đề mà cụ Thủy Lực Sài Gòn đã đưa ra thảo luận trước đây. Cá nhân cháu cũng cùng chung thắc mắc với cụ ấy. Tuy nhiên cuộc thảo luộn trước đây cháu thấy còn khá sơ sài và vẫn cần môt lời giải đáp thỏa đáng từ các bậc cao nhân. Nội dung là thế này, cháu xin phép chép lại lời của cụ thủy lực sài gòn: "Trong sơ đồ thủy lực của các máy KOBELCO đời TRỪ TÁM, thật sự là chưa hiểu rõ lắm về công dụng của cái VAN KHÔNG TẢI này...dĩ nhiên như tên gọi, chức năng của nó là mở đường về thùng khi không tải rồi, nhưng KHÔNG CÓ NÓ vẫn được cơ mà, sao lại phải thêm vào cho tốn kém, rắc rối, nhất là thêm rủi ro khi nó trục trặc thì sinh ra nhiều bệnh hơi bị "KHÓ ĐỠ"!!!...Ngoài ra, tại sao nó lại phải điều khiển bằng VAN ĐIỆN TỪ TUYẾN TÍNH (PSV) mà không phải là VAN ĐIỆN TỪ THÔNG THƯỜNG (SOLENOID VALVE) vậy các Cụ??"
Bác cho em sin cái hình thực tế của nó cho em dễ hình dung với

Vo_Thanh_Chung

Tài xế O-H
Theo em nghĩ thì van điện từ tuyến tính mang tính tự động hóa cao nhất, van hoạt động dựa vào đầu vào từ các thiết bị đo khác, thiết bị cảm biến khác, và chúng nhạy bén, chính xác rất cao bác nhé. Còn van bình thường nó lại chỉ hiệu chỉnh thường đóng hoặc thường mở thôi thế nên không tối ưu hóa được quá trình làm việc bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên