Máy ủi D61EX-15 dầu thủy lực tràn sang dầu cầu

M
Bình luận: 18Lượt xem: 2,112

manhcotto

Tài xế O-H
Chào các bậc tiền bối, mong các bác tư vấn giúp em pan này với: máy D61EX-15 của em dạo này nó bị dầu thủy lực nó bị hao xuống dầu cầu khi động tác cắt xích, em đã thay phớt đầu trục của motor lái, kiểm tra thay thế các zoong trên motor lái, thử lại nó vẫn lọt dầu thủy lực, các động tác như là nâng hạ, nghiêng ben khi kiểm tra dầu thủy lực thì không thấy hao hụt, chỉ có động tác cắt xích, em nó đây mong các bác tư vấn, nhân tiện bác giải thích giúp em về hoạt động của cụm này em chân thành cám ơn nhiều!

manhcotto

Tài xế O-H
Em mới thay phớt đầu trục của motor lái nó ở phía sau xe, còn bơm chính em chưa tháo được vì còn vướng nhiều chi tiết bác C5galaxy ạ!

manhcotto

Tài xế O-H
Báo cáo với các bác em đã châm dầu thủy lực vừa theo mắt thăm dầu, khi nổ máy thao tác nghiêng ben, nâng hạ ben, lúc này quạt gió đã chạy, em thử tại chỗ chừng 45 phút máy nóng lên dầu thủy lực cũng ấm dần lên, dừng máy chừng 10 phút kiểm tra dầu thủy lực còn theo mắt dầu như đã đánh dấu, duy động tác cắt xích cả 2 bên là nó bị hao dầu thủy lực, thao tác cắt xích chừng 5 phút cả 2 bên nó hao hụt của em hết 15 lít dầu thủy lực xuống dầu số và xuống khoang chứa vành chậu quả dứa mong các bác chém tiếp!

C5galaxy

Tài xế O-H
Báo cáo với các bác em đã châm dầu thủy lực vừa theo mắt thăm dầu, khi nổ máy thao tác nghiêng ben, nâng hạ ben, lúc này quạt gió đã chạy, em thử tại chỗ chừng 45 phút máy nóng lên dầu thủy lực cũng ấm dần lên, dừng máy chừng 10 phút kiểm tra dầu thủy lực còn theo mắt dầu như đã đánh dấu, duy động tác cắt xích cả 2 bên là nó bị hao dầu thủy lực, thao tác cắt xích chừng 5 phút cả 2 bên nó hao hụt của em hết 15 lít dầu thủy lực xuống dầu số và xuống khoang chứa vành chậu quả dứa mong các bác chém tiếp!
Mình nghi bị bơm chính nhiều hơn. Nâng hạ ben áp chỉ có vài chục kí nên k thông phốt. Khi cắt xích áp lên cao nó mới thông

manhcotto

Tài xế O-H
Cảm ơn bác C5galaxy, một lời khuyên thuyết phục, em vẫn mong các bác tư vấn thêm để em đưa ra phương án tối ưu nhất!

manhcotto

Tài xế O-H
Em cảm ơn bác maymoc em vẫn chưa có quyết định tháo chi tiết nào cả, trên cơ sở các bác phân tích em cũng khai thông bế tắc được phần nào để chuẩn chỉ hơn mong các bác chém nhiệt tình giúp em với!

manhcotto

Tài xế O-H
Cảm ơn bác quangthanh1311, hôm nay có 2 anh em đang giúp đỡ khám cho em D61EX-15 của em, kết quả thế nào sẽ thông báo cụ thể sau bác nhé!

manhcotto

Tài xế O-H
Em đang thử máy nên chưa vội kết luận, có 1 số công việc thực hiện xong liên quan đến phần dầu thủy lực sang dầu số, kết quả em sẽ thông báo sau, cảm ơn các bác đã giúp đỡ nhiệt tình nhé!

manhcotto

Tài xế O-H
Thời gian vừa rồi em bận quá nên chưa thông báo kết quả về máy D61EX-15 của em được, chả là động tác cắt lái nó hao dầu thủy lực xuống hộp số và bộ bánh răng lai xích, qua mấy lần thay phớt(Phớt chính hãng các bác nhé) motor lái, phớt đầu trục bơm HSS thì em nó mới không lọt dầu thủy lực qua đầu trục, hiện tại em nó làm việc trở lại ổn định. Qua đây cũng xin gửi lời cám ơn chân thành đến các bác đã tư vấn, chúc các bậc tiền bối sức khỏe, diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm phát triển...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên