Phụ gia làm sạch máy này anh em ai dùng chưa?

N
Bình luận: 6Lượt xem: 675

nguyenquochuy84

Tài xế O-H
Phụ gia làm sạch máy này anh em ai dùng chưa? Cho mình xin cách sử dụng như nào cho đúng nha. Người bán nói là đổ chung vào nhớt mới thay xong chạy tới kì thay nhớt tiếp theo xả bỏ thay nhớt mới kèm lọc nhớt mới. Ko biết như z có ảnh hưởng gì ko anh em.

theanh_79

Tài xế O-H
Về những dung dịch vệ sinh tẩy rửa cặn bẩn trong động cơ về cơ bản cũng như nhau, là chất tẩy có độ ăn mòn cao để khi tiếp xúc với các cặn bẩn bám trên chi tiết máy sẽ tác động để phá vỡ liên kết tách chúng ra.

nguyenquochuy84

Tài xế O-H
Về những dung dịch vệ sinh tẩy rửa cặn bẩn trong động cơ về cơ bản cũng như nhau, là chất tẩy có độ ăn mòn cao để khi tiếp xúc với các cặn bẩn bám trên chi tiết máy sẽ tác động để phá vỡ liên kết tách chúng ra.
Cảm ơn bác. E thấy có loại là khi gần thay nhớt mình đổ chai vệ sinh máy vào nhớt cũ âu đó chạy không tải tầm 10 phút rồi xả nhớt ra mà sao loại này lại chạy đến kì thay nhớt sau mới xả bỏ là như nào ạ. E sợ để trong máy lâu có làm sao k ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Cảm ơn bác. E thấy có loại là khi gần thay nhớt mình đổ chai vệ sinh máy vào nhớt cũ âu đó chạy không tải tầm 10 phút rồi xả nhớt ra mà sao loại này lại chạy đến kì thay nhớt sau mới xả bỏ là như nào ạ. E sợ để trong máy lâu có làm sao k ạ
Nhưng dung dịch "xúc động cơ" này chỉ dùng khi chuẩn bị thay nhớt, trước khi thay thế đổ vào nổ ko tải 10-15p sau đó xả bỏ.Tác dụng nó vào tác động đến những "bùn cặn bẩn" lắng đọng đám vào ngóc ngách động cơ.Xả sạch rồi đổ nhớt mới chứ. Quy trình sử dụng chỉ dùng sau 1 thời gian dài mục đích giúp phá vỡ liên kết của cặn bã bẩn bình thường không xả ra theo nhớt được

tomtran

Tài xế O-H
Chưa nghe tên tuổi hãng X-1R này bao giờ, mình chỉ dùng những hàng phổ biến như Wynn's, Penrite, Liqui Moly. Hạn chế xài những hàng không tên tuổi cho dù nó được sản xuất ở Mỹ bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên