Mạch điện xi nhanh

C5galaxy
Bình luận: 56Lượt xem: 5,405

congdh096

Tài xế O-H
làm sao mà chung được
trừ khi có hộp lập trình sẵn cho bác là khi bật đèn xinhan sẽ tắt đèn tail không là bác phải đấu riêng ra

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Có cụ nào từng làm điện xinhanh với đèn kích thước chung một bóng cho em sơ đồ mạch được không ak. Hôm nay em làm mò cả buổi mà không được.
Chưa va loại này nhưng tôi nghĩ sẽ là 2 con rơle 5 chân đấu với nhau... Công tác đèn tall sẽ khiển con thứ nhất, công tắc xi nhan sẽ khiển con thứ 2...

muonchuyennghe

Tài xế O-H
làm sao mà chung được
trừ khi có hộp lập trình sẵn cho bác là khi bật đèn xinhan sẽ tắt đèn tail không là bác phải đấu riêng ra
Vẫn có khả năng chung được bác ạ.... Chỉ cần 2 con rơle 5 chân là có thể đấu được một mạch rồi... Cũng không phức tạp lắm đâu, nó chỉ lằng nhằng mạch điện thêm một chút thôi...

C5galaxy

Tài xế O-H
Em nói đây là loại chế thêm led ở 2 bên thùng đó các cụ à. Em thấy khi bật demi thì cả 2 bên đều sáng nhưng khi bật xinhanh thì bên nào nó chớp bên đó. Em thấy họ câu bằng rờ le thôi mà k dám bóc mạch ra khám khá sợ bị ăn đòn nên mới lên đây nhờ các cụ thông cho vỡ cái đầu ngu muội của em ra

phanchitu

Tài xế O-H
Em nói đây là loại chế thêm led ở 2 bên thùng đó các cụ à. Em thấy khi bật demi thì cả 2 bên đều sáng nhưng khi bật xinhanh thì bên nào nó chớp bên đó. Em thấy họ câu bằng rờ le thôi mà k dám bóc mạch ra khám khá sợ bị ăn đòn nên mới lên đây nhờ các cụ thông cho vỡ cái đầu ngu muội của em ra
À v thì bác cần 2 con 4 chân,cấp lửa trực tiếp và 1 dây đơ mi chung 2 ro le cho dây cuộn,rồi 2 dây xi nhan cho 2 dây cuộn còn lại,chân còn lại ra đèn ạ

Hoadiemson

Tài xế O-H
Bác tham khảo mạch này, bác nào rành kiểm tra thử mạch của em có vấn đề không, để tránh ngắn mạch gây chập nổ, em bận làm xe cũng không có thời gian kiểm tra

Hoadiemson

Tài xế O-H
Nhiều bóng thế bác??? Đề bài đưa ra chỉ là một bóng thôi mà...
Thì đèn tail với xi nhan là đèn zin của xe đó, còn đèn led hông là đèn mình muốn độ thêm, mạch đèn này khi bật tail thì đèn tail và đèn led hông sẽ sáng, nếu bật xi nhan thì đèn tail vẫn sáng và đèn led hông sẽ nhấp nháy theo đèn xi nhan. Còn nếu ban ngày không mở đèn tail thì led hông sẽ không sáng, nhưng khi xi nhan led hông sẽ nhấp nháy theo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên