Vios 2008 đề khó nổ khi máy đã nóng

K
Bình luận: 35Lượt xem: 3,279

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Anh em không nên chia sẻ các vấn đề kỹ thuật với chủ xe, lái xe...(những bác không phải là thợ) để tránh phiền phức và thiệt thòi cho anh em đồng nghiệp. Bởi hành động đó được hiểu như một sự ngu si

Hoadiemson

Tài xế O-H
Tôi đang gặp hiện tượng con xe Vios 2008 số sàn, đề khó nổ máy khi máy đã nóng, còn để qua đêm thì lại đề dễ. Xin mọi người chỉ hướng khắc phục
Đem ra gara đi bạn! Mình đã nói về vấn đề này rồi! Ví dụ bạn bị nóng sốt thì nó chỉ là triệu chứng chứ không phải bệnh! Vì đau răng nó hành cho nóng sốt cũng có, bị cảm ho cũng có thể nóng sốt, sốt rét cũng là nóng sốt.......bởi vậy để biết được bệnh gì bác sĩ phải coi, kiểm tra, đo đạc bằng nhiều máy móc và cả bằng tư duy nữa chứ không thể phán bừa đâu

Hoadiemson

Tài xế O-H
Bữa gặp 1 ca giống như bác này kể" cứ chạy nóng máy vài chục cây là chết máy, khởi động được mà không nổ máy! Mình cứ loai hoay kiểm tra ba cái loại liên quan đến nhiệt độ, cuối cùng hỏi ra bữa giờ chết máy mấy lần, ổng nói có 2 lần.. ..vcl , cuối cùng kiểm tra bơm xăng....kết quả bơm xăng hoạt động không ổn định, vô tình chết bơm xăng trong lúc đang chạy xe, chứ không phải cứ nóng máy là không khởi động được! Nên là các bác mà nghe ba cái ông tài xế kể bệnh thì đừng tin vào đó.......

Cai banh xe

Bữa gặp 1 ca giống như bác này kể" cứ chạy nóng máy vài chục cây là chết máy, khởi động được mà không nổ máy! Mình cứ loai hoay kiểm tra ba cái loại liên quan đến nhiệt độ, cuối cùng hỏi ra bữa giờ chết máy mấy lần, ổng nói có 2 lần.. ..vcl , cuối cùng kiểm tra bơm xăng....kết quả bơm xăng hoạt động không ổn định, vô tình chết bơm xăng trong lúc đang chạy xe, chứ không phải cứ nóng máy là không khởi động được! Nên là các bác mà nghe ba cái ông tài xế kể bệnh thì đừng tin vào đó.......
Có nhiều lái xe cố tình định hướng thợ, cho nên lời khai hay kiểu mớm cung. Anh em ta phải sáng suốt

Phanquocviet

Tài xế O-H
Tôi đang gặp hiện tượng con xe Vios 2008 số sàn, đề khó nổ máy khi máy đã nóng, còn để qua đêm thì lại đề dễ. Xin mọi người chỉ hướng khắc phục
bac cho may no nong may, len dau xe rut ong xang len bet phun,kiem tra xem xang bom len manh k. co kha nang xe bac bom xang yeu, k du ap suat khi bowm nong. thong cam may hu nen k dau

Cai banh xe

sao lại là nhu si bác
Nếu bác nói cho ai đó biết tất tần tật về bác, mà biết rằng người đó có thể kiểm soát bác, biết trước những điều bác sẽ làm, hoặc có thể gây tổn thất về tiền cho bác. Thì có gọi là ngu si không ạ?? Việc này cũng thế, bác sửa xe để kiếm tiền, nếu chủ xe biết tất thì bác có kiếm ăn được không (tất nhiên là không nói chúng ta lừa chủ xe cái gì cả). Nói sơ sơ thế, nếu thích nói kỹ thì tôi nói nốt cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên