Làm xe

Theoqn
Bình luận: 9Lượt xem: 526

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có bác nào làm máy con xe Mitsubishi grandis số tự động rồi cho e xin ít kinh nghiệm vì đây là lần đầu tiên e làm con xe này với ạ
- Nếu chưa làm, chưa biết gì về nó thì không nên làm
- Kinh nghiệm: hỏi cho kỹ triệu chứng, làm thì cẩn thận, thế thôi

chu_thodien

Tài xế O-H
Có bác nào làm máy con xe Mitsubishi grandis số tự động rồi cho e xin ít kinh nghiệm vì đây là lần đầu tiên e làm con xe này với ạ
Làm máy ý bác là đại tu ấy ạ?
Tham khảo kinh nghiệm từ những xe khác, lần đầu bác làm thì nên chụp ảnh đầy đủ và đánh dấu cẩn thận, sắp xếp đồ gọn gàng, kiểm tra thật kỹ từng bước khi tháo lắp.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu tư duy của 1 người thợ tốt, và trí nhớ gọi là tạm ổn, thì cứ bổ ra làm, ốc ác tháo cẩn thận để riêng theo từng bộ phận thì bổ ra lắp bình thường thôi có gì làm khó được mình đâu

chu_thodien

Tài xế O-H
Nếu tư duy của 1 người thợ tốt, và trí nhớ gọi là tạm ổn, thì cứ bổ ra làm, ốc ác tháo cẩn thận để riêng theo từng bộ phận thì bổ ra lắp bình thường thôi có gì làm khó được mình đâu
Bác nói rất đúng. Nhưng lần đầu làm cái gì đó thì không ai dám nghĩ mình có tư duy tốt bác ạ.
Em nghĩ việc đánh dấu, chụp ảnh, sắp xếp đồ cần thận là rất quan trọng cho những ai làm lần đầu.

theanh_79

Tài xế O-H
Xe mỗi pan một khác còn thi triển thì với những ca lần đầu va chạm tốt nhất làm đến đâu chụp hình nguyên trạng trước lúc tháo tránh việc quên vị trí.
Tôi học hỏi thợ "tây"
Screenshot_2020-04-03-11-55-18-551_com.google.android.youtube.png
trong các clip tôi xem khi họ rã máy ngay cả bulong họ cũng làm 1 tấm bìa để đặt vị trí của từng con bulong.1 chi tiết tưởng là rất nhỏ nhưng họ làm rất chỉnh chu cẩn thận

chatproxx

Tài xế O-H
Làm thì cẩn thận 2 cái dấu đối trọng. Dòng này hay chết bạc đối trọng. Còn lại bác cứ tháo được ra ráp lại như cũ là được. Khó lúc bắt bệnh thui chứ toang hết ra rùi thì lo gi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên