Xe tải

P
Bình luận: 15Lượt xem: 752

Phamduong90

Tài xế O-H
E có chuyện thao khảo các bác đây ạ. Chuyện là e có con đầu kéo huynhdai đời 2014. Tình trạng bơm nhớt lúc mới khởi động đồng hồ báo nhớt rất tốt nổ một lúc thì xuống dần. Nổ hồi nóng máy thì về tới vạch đỏ luôn. Em đã đưa bơm nhớt đi phục hồi rồi cũng vậy.E thay bơm nhớt mới vào cũng như cũ. Mong các bác cho e ý kiến ạ có cần phải rớt máy xuống ko ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E có chuyện thao khảo các bác đây ạ. Chuyện là e có con đầu kéo huynhdai đời 2014. Tình trạng bơm nhớt lúc mới khởi động đồng hồ báo nhớt rất tốt nổ một lúc thì xuống dần. Nổ hồi nóng máy thì về tới vạch đỏ luôn. Em đã đưa bơm nhớt đi phục hồi rồi cũng vậy.E thay bơm nhớt mới vào cũng như cũ. Mong các bác cho e ý kiến ạ có cần phải rớt máy xuống ko ạ.
Bác đại tu động cơ đi

Otovienam

Tài xế O-H
Có phải là con báo nhiệt ko bác để e xem thử. E đã thay nhớt thay lọc rồi ạ
Dạ con đấy ah nhưng bác thử cắm đồng hồ cơ vào xem đo áp sao ah tại bác thay con mới vào rồi mà vẫn vậy ah, với bác xem lại mass của cái bát bắt cảm biến xem ah thiếu mát nó cũng vậy đấy ah

Phamduong90

Tài xế O-H
Ặc, sao lại lẫn giữa báo áp suất và báo nhiệt độ được nhỉ??
E đã thay con áp suất và thay luon con báo nhiệt đọ
Dạ con đấy ah nhưng bác thử cắm đồng hồ cơ vào xem đo áp sao ah tại bác thay con mới vào rồi mà vẫn vậy ah, với bác xem lại mass của cái bát bắt cảm biến xem ah thiếu mát nó cũng vậy đấy ah
Cảm ơn bác nhiều ạ. Để e thử xem

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bạc trục cơ mòn rồi cụ ạ, không có đồng hồ cơ lắp vào thử thì mò vậy lâu lắm, mà mò vậy thì cuối cùng cũng phải hạ máy kiểm tra tổng thể thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên