tiếng anh

V
Bình luận: 16Lượt xem: 1,341

VoNhat

Tài xế O-H
cho mình hỏi thông tin này có đúng không vậy ạ, và mình dịch có đúng không ạ
mình cảm ơn nhiều ạ.

Often the problem hasn’t recorded an error code (DTC) in the corresponding ECU, a DTC that can be read with a code reader. Usually a DTC is recorded when there is a broken cable or a cable has short circuited to a positive or negative supply. But when a detector or a mechanism has stopped working in some mid position, there is no error recorded.
dịch:
Thường vấn đề không có ghi lại một mã lỗi trong thông tin của ECU, một mã lỗi thì có thể được đọc bởi một bộ đọc mã. Thông thường Một mã lỗi được ghi lại khi có một cáp chập chờn hoặc cáp bị ngắt mạch đến nguồn cung cấp điện âm hoặc dương. Nhưng khi một máy dò hoặc một cơ chế đã ngừng làm việc ở một số vị trí giữa, không có lỗi đã ghi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cho mình hỏi thông tin này có đúng không vậy ạ, và mình dịch có đúng không ạ
mình cảm ơn nhiều ạ.

Often the problem hasn’t recorded an error code (DTC) in the corresponding ECU, a DTC that can be read with a code reader. Usually a DTC is recorded when there is a broken cable or a cable has short circuited to a positive or negative supply. But when a detector or a mechanism has stopped working in some mid position, there is no error recorded.
dịch:
Thường vấn đề không có ghi lại một mã lỗi trong thông tin của ECU, một mã lỗi thì có thể được đọc bởi một bộ đọc mã. Thông thường Một mã lỗi được ghi lại khi có một cáp chập chờn hoặc cáp bị ngắt mạch đến nguồn cung cấp điện âm hoặc dương. Nhưng khi một máy dò hoặc một cơ chế đã ngừng làm việc ở một số vị trí giữa, không có lỗi đã ghi.
-mình dịch có đúng không ạ: không đúng. Phần vì Gúc dịch chứ không phải bác dịch. Do bác chưa nắm chắc vấn đề cơ bản về kỹ thuật nên sửa lại không tốt. Tại sao bác không đọc tiếng Việt nhỉ. Tiếng Việt chưa tốt, tiếng Anh làm gì
- cho mình hỏi thông tin này có đúng không vậy ạ: đúng mà cũng không đúng

Cai banh xe

là sao ạ? Bác có thể chỉ giúp em không ạ?
Về mặt thông tin (không nói về bản gốc), chỗ đúng là:"một mã lỗi thì có thể được đọc bởi một bộ đọc mã" và "Thông thường Một mã lỗi được ghi lại khi có một cáp chập chờn hoặc cáp bị ngắt mạch đến nguồn cung cấp điện âm hoặc dương."
Không đúng vì: Hầu hết, cáp nguồn bị ngắt thì không bắt được mã lỗi. Và một mã lỗi có thể được ghi nhận bởi nhiều tình huống khác, chứ không thể chỉ có như bác nói đâu

Cai banh xe

Tốt nhất, để học, bác hãy đọc những kiến thức bằng tiếng Việt đi. Bao giờ thông thạo chuyên môn, hãy đọc tiếng Anh

VoNhat

Tài xế O-H
vậy cơ bản về điện điện tử e đã nắm được rồi vậy phải làm gì tiếp theo ạ. Mong Bác tư vấn giúp em để em được học hỏi thêm ạ.
cảm ơn Bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên