Ford escape 3.0L đời 2002 nổ máy nghe mùi xăng

E
Bình luận: 4Lượt xem: 1,432

Escape50287

Tài xế O-H
Các Bác cho em hỏi, em có con ford escape động cơ 3.0L máy V6 đời 2002, xe em có hiện tượng là sau khi nổ máy một lúc thì tại ống pô xả nghe mùi xăng sống. Hiện tại xe không báo lỗi gì, em có tìm hiểu thì nếu van thu hồi hơi xăng hỏng sẽ có hiện tượng này, tuy nhiên đồng hồ taplo sẽ báo lỗi đèn check engine. Còn xe em thì không báo lỗi, các Bác có thể tư vấn thêm cho em xe bị gì không ạ. Xin cám ơn !

otophuhung

Tài xế O-H
Thông thường dư xăng xe sẻ có DTC phải dùng máy để kiểm tra trước tuy nhiên mình cũng từng gặp xe không có DTC nào nhưng có mùi xăng và kết thúc như trong hình.

Escape50287

Tài xế O-H
Thông thường dư xăng xe sẻ có DTC phải dùng máy để kiểm tra trước tuy nhiên mình cũng từng gặp xe không có DTC nào nhưng có mùi xăng và kết thúc như trong hình.View attachment 102582
nếu mục ống xăng như hình của Bác thì khi đổ xăng xăng sẽ bị chảy ra ngoài rồi ? với lại em nghe mùi xăng là ngay ống pô xả luôn. Ai đứng kế bên cũng nghe thấy mùi này

otophuhung

Tài xế O-H
Mình nói ý là phải kiểm tra DTC trước và cái hình ý là không loại trừ khã năng này nếu không có DTC. Hình đó lúc đã vệ sinh xong, lúc chưa vệ sinh nó kính lắm lại nằm trong hốc bánh xe không dể phát hiện.
hinh 2.jpg

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các Bác cho em hỏi, em có con ford escape động cơ 3.0L máy V6 đời 2002, xe em có hiện tượng là sau khi nổ máy một lúc thì tại ống pô xả nghe mùi xăng sống. Hiện tại xe không báo lỗi gì, em có tìm hiểu thì nếu van thu hồi hơi xăng hỏng sẽ có hiện tượng này, tuy nhiên đồng hồ taplo sẽ báo lỗi đèn check engine. Còn xe em thì không báo lỗi, các Bác có thể tư vấn thêm cho em xe bị gì không ạ. Xin cám ơn !

Bệnh này là bệnh già. Bác mang ra xưởng , anh em làm cho, hoặc thích nghiên cứu khoa học thì chuẩn bị chi phí

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên