Học tiếng anh

T
Bình luận: 9Lượt xem: 1,769

P.Sang

Tài xế O-H
T học dùng để xem sơ đồ mà giờ lười học tiếng anh để đọc tài liệu quá nghĩ lại vẫn là áp lực bản thân dành cho chính mình

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Như tiêu đề e biết trên hội mình rất nhiều các anh các chú giỏi tiếng anh..các chú các anh có thể chia sẻ cho em (cháu) cách học tiếng anh hiệu quả được k ạ? nhiều lúc đọc tài liệu mà toàn tiếng anh nên cũng k hiểu được nhiều
Muốn ngon tiếng Anh kỹ thuật, hãy giỏi tiếng Việt kỹ thuật đã. Thêm chút chăm chỉ thế là ngon ngay

Cai banh xe

Tiếng việt ít tài liệu quá a ạ
Đừng thắc mắc, đừng cãi làm gì. Tin thì làm theo, không tin thì bỏ. Tôi nghe có ai đó nói rằng "khi không muốn, ta sẽ tìm lý do"
Khi bác biết đến cái vòi phun trong tiếng Việt, thì nếu gặp từ injector bác dịch được là vòi phun. Chứ không biết vòi phun là gì, thì gặp injector thì treo não chứ gì, dịch thế nào được
Thế nhé!

Tuan_565

Tài xế O-H
Đừng thắc mắc, đừng cãi làm gì. Tin thì làm theo, không tin thì bỏ. Tôi nghe có ai đó nói rằng "khi không muốn, ta sẽ tìm lý do"
Khi bác biết đến cái vòi phun trong tiếng Việt, thì nếu gặp từ injector bác dịch được là vòi phun. Chứ không biết vòi phun là gì, thì gặp injector thì treo não chứ gì, dịch thế nào được
Thế nhé!
cảm ơn tư vấn của bác, e k cãi bác ý e là muốn học tiếng anh theo hướng nào nhanh chứ những từ cơ bản về kỹ thuật ai theo nghề cũng phải học đầu tiên rồi

Cai banh xe

cảm ơn tư vấn của bác, e k cãi bác ý e là muốn học tiếng anh theo hướng nào nhanh chứ những từ cơ bản về kỹ thuật ai theo nghề cũng phải học đầu tiên rồi
Thì hướng là thế đó. Tiếng Việt ngon đã, rồi ngữ pháp tiếng Anh thì chắc chắn vào. Chứ bọn Tây nó cũng như mình thôi, việc sử dụng các từ ngữ cũng khá lôm côm, vùng miền, nhưng khi thành sách thì ngữ pháp nó là chuẩn mực. Chứ các bác học tiếng Anh mà lúc nào cũng chỉ nghĩ từ này nghĩa là gì thì khó chơi lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên