Mô tơ ga Pc200-6 ga không đạt

AnhHuynhQd
Bình luận: 13Lượt xem: 1,520

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm một con pc200-6 dộng cơ 6d102. Em nó vặn công tắc ga trên ca bin nhưng hành trình mo tơ ga bên dưới chỉ di chuyển có một tí nên chỉ ga được 50% ga, ( và trên núm vặn cũng chỉ vặn đc 50% là có tác dụng, có vặn hết cỡ cũng chỉ có vậy) em đã thay cả cục mo tơ ga nhưng vẫn thế. Em đo cảm biến góc ga ở mở tơ có +5v và một mát, bây giờ phải làm sao để nó đi hết ga đc ạ, có khi nào bị hỏng núm vặn ga không ạ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm một con pc200-6 dộng cơ 6d102. Em nó vặn công tắc ga trên ca bin nhưng hành trình mo tơ ga bên dưới chỉ di chuyển có một tí nên chỉ ga được 50% ga, ( và trên núm vặn cũng chỉ vặn đc 50% là có tác dụng, có vặn hết cỡ cũng chỉ có vậy) em đã thay cả cục mo tơ ga nhưng vẫn thế. Em đo cảm biến góc ga ở mở tơ có +5v và một mát, bây giờ phải làm sao để nó đi hết ga đc ạ, có khi nào bị hỏng núm vặn ga không ạ

View attachment 103569

View attachment 103570
Trả lời nhanh, KOMATSU PC200-6 có chế độ "Adjusting Governor motor" để kiểm tra, hiệu chỉnh cái vụ này đấy. Coi kỹ lại tài liệu phần "TESTING & ADJUSTING".

striving

Tài xế O-H
Dạ
Trả lời nhanh, KOMATSU PC200-6 có chế độ "Adjusting Governor motor" để kiểm tra, hiệu chỉnh cái vụ này đấy. Coi kỹ lại tài liệu phần "TESTING & ADJUSTING".
Dạ thưa chú cho cháu hỏi trong tài liệu đó có chỉ cách đặt con cảm biến hành trình ba dây k ạ.cháu tìm hiểu và hỏi nhiều người rồi mà cháu vẫn chưa thể rõ đc cách đặt con cảm biến đó ạ

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Dạ

Dạ thưa chú cho cháu hỏi trong tài liệu đó có chỉ cách đặt con cảm biến hành trình ba dây k ạ.cháu tìm hiểu và hỏi nhiều người rồi mà cháu vẫn chưa thể rõ đc cách đặt con cảm biến đó ạ
Cái này mình k rõ hình như là không có, mà mình thì toàn thay cả cụm cho dễ mà chuẩn răng lợi

AnhHuynhQd

Tài xế O-H
Báo cáo các anh em thế này, hôm đó máy ga không được thế là chủ máy mua mo to ga về, gọi em xuống lắp, em lắp vào nhưng không đc, sau đó đi kiểm tra một hồi thì điện đóm bình thường chỉ duy nhất núm ga vặn không lên ga, em vào màn hình kiểm tra nhưng nút mang hình có vấn đề bấm không nhận, tối quá em về, nhưng sáng hôm sau chủ máy gọi thợ khác đến làm nhưng vẫn không được , hazz em đang cay cú vụ này làm chưa xong mà đã gọi thợ khác nghĩ chán. Có Thông tin gì em lại lên đây nhắn cho mọi người cùng thảo luận, ai có cao kiến nào không ạ

Xamxide

Tài xế O-H

View attachment 103569

View attachment 103570
Tắt ga tự động đi thì vặn ga mới lên hết hành trình được.!.

hanh73

Tài xế O-H
Chiết áp ga ,cân bằng với cảm biến 3 dây (chen sơ). Thay mô tơ ga mới của trung quốc. Thường thông số giữa chiết áp ga (zin theo may)ko đồng bộ với mô tơ ga mới. Minh lắp thường chi được 6 lấc. 3 lấc cuối vặn đứng im, ko tác dụng. Minh bắt buộc phải chỉnh thanh ga, và cảm biên 3 chân. Cho phù hợp. Dùng được, nhưng những chủ cẩn thận, máy đòi đủ chức năng . Thi chi có mua của hãng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên