Ford ranger 2.2 tăng tốc bị hụt ga

S
Bình luận: 42Lượt xem: 5,569

Sontunghp01

Tài xế O-H
Các bác giúp e với ah
Tình hình xe e thay tăng áp thay van egr xong chạy cứ tăng tốc là bị hụt ga xe nấc 2 3 cái ở tốc độ thấp từ 40-80km thì lại chạy bt
Chạy tầm 100-110km thì bị hụt ga rõ rệt lúc ga bị hụt máy gõ rèo rèo càng đạp càng đuối
Lúc bị lúc không và khi bị dưới gầm cốp phụ có tiếng khẹt khẹt cắm máy k báo lỗi thợ gara bó tay rồi ạ

Sontunghp01

Tài xế O-H
tình trạng trước khi thay van ạ
Trước khi thay van bác ah tăng áp của e nó bị ra dầu với hơi yếu nếu dùng tăng áp cũ thì k bị nhưng cứ thay tăng áp mới khoẻ vào là bị tình trạng này còn van là do ô thợ tăng áp kiểm tra làm hỏng kẹt motor đong mở van nên phải cứu hộ về gara thay van vì kẹt hé mở k nổ đc máy bác ah

Sontunghp01

Tài xế O-H
Bác có thể cung cấp datta rõ hơn để anh em dể tư vấn.Nếu không báo lỗi thì nhìn vào datta dữ liệu
Em là chủ xe không phải thợ bác ah e ở hải phòng đem vào gara thợ nta bảo thông số bình thường ae gara thử rút điện van egr ra chạy thì lại bt nên họ cứ quanh quẩn cả tuần trời cuối cùng trả xe cho e lấy 500k tiền công vs 300k cái lọc dầu diesel xong thôi nên mới nhờ các bác xem có ai đã bị qua chưa và xử lí ở đâu ntn rồi ấy ah

quytruong1990

Tài xế O-H
Bác vào gara khác mà làm bác ạ, nếu tắc ống xả xem data cảm biến oxi biết ngay mà. Trước tiên kiểm tra lại turbo, ống gió turbo đi bác. có cái đoạn thay turbo cũ lại ko bị thì cứ theo đó mà lần thôi, gara này ko làm thì qua chỗ khác, ko lên hãng cho đỡ đau đầu bác !

Sontunghp01

Tài xế O-H
E thấy bô của e k có cảm biến oxi bác ah turbo e thay mới cả cụm nguyên cả điện luôn r turbo cũ thì nó yếu chắc nó ít gió nạp nên k bị gara qua mấy chỗ mà cũng k đc hãng dưới e lờ vờ lắm bác ah
Bác vào gara khác mà làm bác ạ, nếu tắc ống xả xem data cảm biến oxi biết ngay mà. Trước tiên kiểm tra lại turbo, ống gió turbo đi bác. có cái đoạn thay turbo cũ lại ko bị thì cứ theo đó mà lần thôi, gara này ko làm thì qua chỗ khác, ko lên hãng cho đỡ đau đầu bác ![/QU

chu_thodien

Tài xế O-H
E thấy bô của e k có cảm biến oxi bác ah turbo e thay mới cả cụm nguyên cả điện luôn r turbo cũ thì nó yếu chắc nó ít gió nạp nên k bị gara qua mấy chỗ mà cũng k đc hãng dưới e lờ vờ lắm bác ah
Vậy bác mang xe vào hãng trên HN đi, em nghĩ HN có thể sẽ chẩn đoán tốt hơn do họ tiếp xúc nhiều xe hơn bác ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E thắc mắc cái là 2 xe đều đi thăm khám xong thay tăng áp là bị bệnh này bác ah chứ h mà đại tu hết đc bệnh máy hđ ổn định r cũng làm
Kể ra thì khó nhỉ, tôi không trực tiếp khám xe bác từ đầu. Tôi phán vậy dựa trên các kết quả bác báo lại, và mặc định là những điều đó đều được thực hiện đúng, sửa chữa đúng, kể lại đúng. Chứ nếu sai đâu đó mà bác không rõ thì chịu. Mà bác đã thay đo gió chưa nhỉ?

chatproxx

Tài xế O-H
Tôi đang thắc mắc sao lại trảm tubo. Nấc hụt ga dòng này phổ biến mà. Nhưng tất cả những xe tôi làm đều báo lỗi. Có con do hộp số con do động cơ. Tôi nghĩ bác lên đi tìm xưởng khác xem sao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên