Pc200-8 chết máy khi đang làm việc

dungpt6889
Bình luận: 47Lượt xem: 4,443

dungpt6889

Tài xế O-H
Kinh chào toàn thể các thành viên diễn đàn!
Hôm nay, em có vấn đề thế này xin đưa ra mong nhận được sự tư vấn ạ.
Máy pc200-8 đang làm việc thì đột ngột chết máy, đồng thời màn hình báo lỗi DA2RMC , DAFRMC. khi máy đã chết thì phải chờ 15 đến 20 phút sau mới đề lại được. Thời gian từ lúc bắt đầu làm đến khi máy chết là không theo quy luật ( có khi thì 1 giờ là bị, có khi làm cả ngày mới bị).
Ngoài hiện tượng chết máy và báo lỗi như trên thì máy hoàn toàn bình thường.
*Hiện tại, em mới đo kiểm xong mạch CAN theo hai lỗi báo kể trên, thấy mạch bình thường.
-Em cũng kiểm tra cảm biến vòng tua Ne sénor trên táp lô thấy báo vòng tua bình thường, và khi chưa lỗi thì đề là máy nổ ngay. Kể cả khi em rút con G sensor ra thì đề vẫn nổ ngay.
- Hộp đen động cơ em mới kiểm tra được nguồn và mát cấp, các chân giắc thấy vẫn chặt. Em muốn mang cái hộp đen động cơ sang máy khác để thử mà chưa tìm được máy mà nhờ cậy.
* Rất mong nhận được tư vấn ạ. Em cảm ơn!

dungpt6889

Tài xế O-H
Khi máy đã chết thì phải chờ 15, 20 phút sau mới khởi động lại được. Còn khởi động ngay thù đề vẫn xoay mạnh nhưng máy không nổ

Ngunhatxom

Tài xế O-H
A kiểm tra đường cấp nhiên liệu chưa ? Có khi nào trong bình dầu có cái gì lơ lửng trong bình không, e có gặp 1 con bệnh như bác kiểm tra bình dầu có nguyên cái dẻ trong đấy,

Tien95

Tài xế O-H
Cái này k phải nha. Không sử lý dứt điểm lỗi E0E ( DA2RMC ,DAFRMC) thì thay gì cũng vậy thôi . Nguồn cấp đã có nhưng thực nhận thì chưa biết thế nào . Như e phải thông suốt mấy cái giắc gì đó trước đó sau đó mới đảo đổi hộp sau .

dungpt6889

Tài xế O-H
Mình chưa kiểm tra đường nhiên liệu . Đúng là mọi chuyện đều có thể xảy ra. Mình sẽ ktra . Tuy nhiên hiện tại mình ko nghi vấn đó là do đường nhiên liệu. Bởi lần nào chết máy cũng hiện lỗi DAFRMC, DA2RMC. Còn lỗi nhiên liệu thì không báo

dungpt6889

Tài xế O-H
Mà máy này chết là chết đột ngột. Trước khi chết không có dấu hiệu nào của việc thiếu dầu bạn ạ. Chết phát là ặc luôn

dungpt6889

Tài xế O-H
Lỗi báo

LETU94

Tài xế O-H
Hiện tượng này giống như hỏng bơm cao áp. Bạn thử thế này xem sao nhé. Khi động cơ chết, dội nước lạnh vào bơm cao áp rồi đề thử, nếu nổ được thì đúng bệnh bơm. Mua bơm loại này giờ rẻ bèo.

dungpt6889

Tài xế O-H
Hiện tượng này giống như hỏng bơm cao áp. Bạn thử thế này xem sao nhé. Khi động cơ chết, dội nước lạnh vào bơm cao áp rồi đề thử, nếu nổ được thì đúng bệnh bơm. Mua bơm loại này giờ rẻ bèo.
Máy chạy 9, 10 tiếng. Bơm nóng bỏng như vậy mà làm cho gáo nước lạnh vào theo tư vấn của bạn thì có quá mạo hiểm không nhỉ

Sonexcavator

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì 2 lỗi đó không khiến động cơ chết ngang,chỉ 1 trong 3 trường hợp là lỗi jack điện nào đó,chết máy ngang chưa kịp set up lỗi, 2 là bơm cao áp có vấn đề,3 là kiểm tra thật kỹ đường dầu
nếu ko có điều kiện thì nên treo can trực tiếp theo dõi bẹnh tình nhé bác, chúc bác thành công

dungpt6889

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì 2 lỗi đó không khiến động cơ chết ngang,chỉ 1 trong 3 trường hợp là lỗi jack điện nào đó,chết máy ngang chưa kịp set up lỗi, 2 là bơm cao áp có vấn đề,3 là kiểm tra thật kỹ đường dầu
nếu ko có điều kiện thì nên treo can trực tiếp theo dõi bẹnh tình nhé bác, chúc bác thành công
Nếu b cần alo minh sớm k mính đi Hà Giang sửa máy đấy
ok bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên