huyndai i10 bị dung giật khi nổ máy

V
Bình luận: 14Lượt xem: 1,199

vungoctuan2212

Tài xế O-H
Em chào các bác ạ
hôm nay e mạo muội đang bài lên nhờ các bác tư vấn giúp e với ạ
Chuyện là xe i10 nhà e nó bị hao nước do hở gioăng quy lat, bên gara đã xử lý bằng cách phay lại mặt máy và thay gioăng. E mang về đi để ý thì thấy máy nổ rung giật quá, garati nổ không đều. Mang ra gara họ xem lại thì họ bảo là mặt máy bị phay nhiều nên bị hẹp buồng đốt phải thay mặt máy mới . Như vậy có đúng không ạ? mong các bác giúp đỡ .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào các bác ạ
Chuyện là xe i10 nhà e nó bị hao nước do hở gioăng quy lat, bên gara đã xử lý bằng cách phay lại mặt máy và thay gioăng. E mang về đi để ý thì thấy máy nổ rung giật quá, garati nổ không đều. Mang ra gara họ xem lại thì họ bảo là mặt máy bị phay nhiều nên bị hẹp buồng đốt phải thay mặt máy mới . Như vậy có đúng không ạ? mong các bác giúp đỡ .
Chả biết có đúng không, nhưng có lý. Muốn biết thì mang xe ra xưởng mà khám

dathuynh1996

Tài xế O-H
Em chào các bác ạ
Thứ 1 : mình báo cho bạn 1 tin rằng là bạn đã sai từ bước đầu nha :
- Trước khi phay thì bên gara kiểm tra thì phải biết là nắp máy đó được phay không ? đã trải qua bao nhiêu lần phay rồi ? có kiểm tra độ cao và tính toán trước khi phay chưa ?
- Bên có có tài liệu kĩ thuật về xe của bạn đang dùng ko ? hay làm mò...
- Trước khi làm họ có phân tích cho ad biết rằng nếu lỡ phay xong thì tỉ số nén cao lên nó sẽ phá những chi tiết khác như thế nào ko?
Thứ 2 : mình khuyên bạn nên vào các gara uy tín hoặc các hãng làm 1 cách có kĩ thuật
Thứ 3 : KHi phát hiện bạn hạn chế nỏ máy để tránh các hư hại khác có thể xảy ra

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nó nhiều nguyên nhân dẫn đến dung máy lắm, giờ cụ đem ra xưởng bảo với anh em thợ, nếu thay mặt mà hết bệnh thì thay cho cụ, còn không hết xưởng phải chịu trách nhiệm, có gì đâu mà phải lăn tăn

vungoctuan2212

Tài xế O-H
Thứ 1 : mình báo cho bạn 1 tin rằng là bạn đã sai từ bước đầu nha :
- Trước khi phay thì bên gara kiểm tra thì phải biết là nắp máy đó được phay không ? đã trải qua bao nhiêu lần phay rồi ? có kiểm tra độ cao và tính toán trước khi phay chưa ?
- Bên có có tài liệu kĩ thuật về xe của bạn đang dùng ko ? hay làm mò...
- Trước khi làm họ có phân tích cho ad biết rằng nếu lỡ phay xong thì tỉ số nén cao lên nó sẽ phá những chi tiết khác như thế nào ko?
Thứ 2 : mình khuyên bạn nên vào các gara uy tín hoặc các hãng làm 1 cách có kĩ thuật
Thứ 3 : KHi phát hiện bạn hạn chế nỏ máy để tránh các hư hại khác có thể xảy ra
Vâng. Không biết bên gara có tính kĩ trước điều đó hay không mà khi báo lại tình trạng thì bên gara mới bảo vậy. Như vậy nguyên nhân rung giật là do bị tăng tỉ số nén là có ạ.
Em ơn bác ạ

Cai banh xe

Em đã mang xe đi đi khám sơ bộ, bên gara báo như vậy đó bác . Chỉ là em muốn hỏi lại các bác cao nhân cho ý kiến thêm thôi ạ. Vì em cũng sợ tiền mất bệnh không khỏi thì phiền lắm ạ
Cao nhân cái gì, toàn tào lao cả. Giỏi mà không được sờ vào xe, chỉ nghe kể thì có bắt vào mồm. Đi sửa thì phải tin thợ, nghi ngờ thì đi chỗ khác, đừng có làm cái kiểu hỏi xong đi hướng dẫn thợ thì chỉ có tan cái xe thôi. Khôn quá hóa dại đó

vungoctuan2212

Tài xế O-H
Cao nhân cái gì, toàn tào lao cả. Giỏi mà không được sờ vào xe, chỉ nghe kể thì có bắt vào mồm. Đi sửa thì phải tin thợ, nghi ngờ thì đi chỗ khác, đừng có làm cái kiểu hỏi xong đi hướng dẫn thợ thì chỉ có tan cái xe thôi. Khôn quá hóa dại đó
Vâng bác nói hay lắm ạ. xin lỗi đã làm mất thời gian của bác, nhưng em hỏi bác là e sửa bệnh này lại bị ra bệnh thêm bệnh khác thì niềm tin còn không ạ? e lại mất thêm lần tiền nữa nên e phải đi tự đi tìm kiến thức cho mình thôi
e biết rung giật nó có nhiều nguyên nhân, nhưng e chỉ cẩn biết là tỉ số nén cao có nằm trong số đó hay không thôi, có ai biết thì góp ý còn không thì thôi làm gì mà bác cứ phải bức xúc như vậy

Cai banh xe

Vâng bác nói hay lắm ạ. xin lỗi đã làm mất thời gian của bác, nhưng em hỏi bác là e sửa bệnh này lại bị ra bệnh thêm bệnh khác thì niềm tin còn không ạ? e lại mất thêm lần tiền nữa nên e phải đi tự đi tìm kiến thức cho mình thôi
e biết rung giật nó có nhiều nguyên nhân, nhưng e chỉ cẩn biết là tỉ số nén cao có nằm trong số đó hay không thôi, có ai biết thì góp ý còn không thì thôi làm gì mà bác cứ phải bức xúc như vậy
- Dù không muốn thì bác vẫn phải tin. Thế mới buồn. Hoặc bác chỉ tin chính mình thì phải tự học nghề này thôi (đúng như bác nói)
- Như trên đã nói, tỷ số nén cao có thể là nguyên nhân gây rung. Chả có gì là bức xúc cả, nói chuyện thực tế thôi, bác không tin thì tùy. Tôi nói cho bác biết là mức độ chân thực khi chữa bệnh kiểu hóng nó nguy hiểm thế nào thôi vì không muốn bác mất thêm tiền. Nói chung, thợ và khách là đối nghịch nhau về quyền lợi, cho nên toàn bị chỉ đểu thôi. Nói cho biết mà tránh lại còn găng

tancuong1999

Tài xế O-H
Thật á bác . Nghĩ sao phay mặt mà tăng nén. Bỏ máy nhiều nguyên nhân lắm nhiều khi lắp vào thiếu sót gì hay cam đặt sai . Nhiều thứ chứ đâu phải bị từ lúc phay . Phay mặt nhiều lắm cũng không đến mức hẹp mất buồng đốt đâu

Cai banh xe

Thật á bác . Nghĩ sao phay mặt mà tăng nén. Bỏ máy nhiều nguyên nhân lắm nhiều khi lắp vào thiếu sót gì hay cam đặt sai . Nhiều thứ chứ đâu phải bị từ lúc phay . Phay mặt nhiều lắm cũng không đến mức hẹp mất buồng đốt đâu
Chắc chắn nếu phay mặt sẽ làm hẹp buồng đốt,tăng tỷ số nén và làm tăng áp suất nén (phay ít tăng ít, phay nhiều tăng nhiều), nếu như không thay đổi pittong, xuppap, zoăng mặt máy

lam1001

Tài xế O-H
bác muốn tốt thì bay vô hãng
gara thì kiếm gara có tiếng mà làm .đã giao xe thì bác phải tin tưởng thôi
còn đi tìm ý kiến lương y online? có khi là toàn lang băm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên