So sánh kim phun máy xăng và máy dầu

trivan98
Bình luận: 40Lượt xem: 4,724

quanghuy123

Tài xế O-H
Hình ảnh tài liệu đâu chụp đưa đây nói chay nó không có chuẩn !
Đúng là nói có sách, mách có hình ảnh bác nhỉ.kkk

khanhkaka

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ vậy vì nó là cuộn điện phải nóng mới cháy . Mà hôm qua có ông thợ hãng vào doạ em là hỏng kim nên em nghi ngờ
Cũng không hẳn là dọa đâu bác, mà bac nên dùng đúng 5V hoặc dùng cái bình 6V thôi. Tốt nhất không nên dùng quá điện áp cao như vậy, nó không cháy ngay nhưng sẽ làm om cuộn dây, làm thay đổi điện trở chuẩn của cuộn dây, thành ra về sau kim phun sẽ hoạt động không ngon.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cũng không hẳn là dọa đâu bác, mà bac nên dùng đúng 5V hoặc dùng cái bình 6V thôi. Tốt nhất không nên dùng quá điện áp cao như vậy, nó không cháy ngay nhưng sẽ làm om cuộn dây, làm thay đổi điện trở chuẩn của cuộn dây, thành ra về sau kim phun sẽ hoạt động không ngon.
Chuẩn luôn nếu lấy bình 12 mà dí vào là om kim, tùy loại kim, những xe từ 2000 trở về thì còn chơi kiểu này được, kim về sau này không biết làm vậy là toi luôn, mà phải quẹt qua thôi nhé dí lâu là cũng không tốt đâu

Son.haidung

Tài xế O-H
Nói luôn là điện áp cấp cho kim là trên 50v và cấp theo dạng xung băm.tại sao cấp theo dạng xung băm mời các bác mua 1 vé trở lại tuổi thơ và h9hc lớp 12

Công Tý

Tài xế O-H
Vâng bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên