Land Rover P00C6-00

V
Bình luận: 8Lượt xem: 1,144

VanQuag

Tài xế O-H

Các bác trợ giúp e con land rover supercharged 2010 lỗi áp suất nhiên liệu thấp kia với ạ.
Tình hình là xe đang nổ máy bình thường, đùng cái bị đề dai, e kiểm tra thấy báo áp suất nhiên iệu thấp.
Bước đầu kiểm tra con cảm biến cao áp trên thanh rail vệ sinh đi thì được, rồi lại bị lại. E đã thay mới cảm biến cao áp mà chưa được.
Đọc máy báo cao áp được trên dưới 9kg khi tua máy 700v/p. Tắt máy đi thì cao áp tụt xuống 0.580kg. áp thấp được 6,3kg.
Dấu bơm e đã kiểm tra vẫn đúng.
E đang nghi bơm cao áp mà chưa dám phán vì bơm mắc quá.
Nhờ các bác tư vấn giúp e. E cám ơn...

Công Tý

Tài xế O-H
View attachment 105507
Các bác trợ giúp e con land rover supercharged 2010 lỗi áp suất nhiên liệu thấp kia với ạ.
Tình hình là xe đang nổ máy bình thường, đùng cái bị đề dai, e kiểm tra thấy báo áp suất nhiên iệu thấp.
Bước đầu kiểm tra con cảm biến cao áp trên thanh rail vệ sinh đi thì được, rồi lại bị lại. E đã thay mới cảm biến cao áp mà chưa được.
Đọc máy báo cao áp được trên dưới 9kg khi tua máy 700v/p. Tắt máy đi thì cao áp tụt xuống 0.580kg. áp thấp được 6,3kg.
Dấu bơm e đã kiểm tra vẫn đúng.
E đang nghi bơm cao áp mà chưa dám phán vì bơm mắc quá.
Nhờ các bác tư vấn giúp e. E cám ơn...
Tụt áp thì bác xem cái bơm chứ cái van nó hỏng đâu mà thay . Em thì hay làm kiểu này thay lọc dầu tháo bình dầu súc rửa xem có bẩn ko nếu bẩn thì bơm toi rồi . Nếu không thì em tháo cái con senlonoi thay sim ko được cho đi thái nguyên

VanQuag

Tài xế O-H
Tụt áp thì bác xem cái bơm chứ cái van nó hỏng đâu mà thay . Em thì hay làm kiểu này thay lọc dầu tháo bình dầu súc rửa xem có bẩn ko nếu bẩn thì bơm toi rồi . Nếu không thì em tháo cái con senlonoi thay sim ko được cho đi thái nguyên
mới đầu e vệ sinh lại con đo áp thì đc nên báo thay, thay xong lại k đc...
bình nhiên liệu e đã kiểm tra sạch sẽ r.
Còn bác nói con selenoi nào nhỉ...
Vấn đề của e là bị báo áp suất thấp, bơm tiếp vận e kiểm tra áp đúng tiêu chuẩn, bơm cao áp e k có đồ thử nhưng tháo thử áp khi để lâu thì áp vẫn khỏe k thấy tụt

Công Tý

Tài xế O-H
mới đầu e vệ sinh lại con đo áp thì đc nên báo thay, thay xong lại k đc...
bình nhiên liệu e đã kiểm tra sạch sẽ r.
Còn bác nói con selenoi nào nhỉ...
Vấn đề của e là bị báo áp suất thấp, bơm tiếp vận e kiểm tra áp đúng tiêu chuẩn, bơm cao áp e k có đồ thử nhưng tháo thử áp khi để lâu thì áp vẫn khỏe k thấy tụt
Bác nhòm sau bơm nó có cái van điện đó có 3 con 8 giác đó tháo ra xem cái sim và cái ty có mòn và hỏng ko

VanQuag

Tài xế O-H
Bác nhòm sau bơm nó có cái van điện đó có 3 con 8 giác đó tháo ra xem cái sim và cái ty có mòn và hỏng ko
Bơm cao áp hay bơm tiếp vận bác.
Bơm tiếp vận e đo thử 6kg k tụt.
Bơm cao áp thì liền k tháo rời đc bác.
Xe e để từ chiều thứ 7, sáng nay đến đề phát nổ luôn bác, nên loại bỏ trường hợp bị tụt áp xăng.
Nhưng khi xe nổ nóng máy nên là bị đề dai nổ, báo fuel pressure too low.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên