Thắc mắc về hệ thống chiếu sáng.

T
Bình luận: 16Lượt xem: 3,418

tanh1109

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi tại sao những mạch điều khiển đèn đầu thế hệ mới người ta không cần sử dụng relay điều khiển như sơ đồ dương chờ này ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ước gì khi lên bảo vệ luận văn em đc trả lời như v.
Sợ đếch gì mà không nói, miễn đừng nói láo là được. Những câu hỏi rất ngô nghê để chơi xấu học viên. Mình có phải là thằng thiết kế đâu mà hỏi như vậy. Mình nhiều khi còn chả hiểu mình nghĩ gì nữa là.
Cứ hỏi luôn là : "ông kỹ sư, hãy nói cho chúng tôi biết, theo ý ông, ưu điểm cái này là gì, khuyết điểm là gì. Nếu là ông, ông có thiết kế thế không?"

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Mỗi loại hệ thống mỗi loại xe có một sơ đồ mạch điện hệ thống chiếu sáng khác nhau. Đèn halogen này lâu rồi, có loại nó chỉ cẩn 1 rơ le và đi qua công tắc tổ hợp, nói chung là mỗi xe một kiểu chẳng cái nào giống cái nào. cái này là sơ đồ nguyên lý cho mình học thôi, sơ đồ đấu nối thực thế trên xe sẽ khác

liaoto

Tài xế O-H
bây giờ thường dùng hộp body để điều khiển, công tắc chỉ gửi tín hiệu về hộp rồi hộp khiển ra, relay thì vẫn có nhưng..ở trong hộp body ^^

hoainam19871

Tài xế O-H
mình thích về đèn nhưng ngó mấy cái hình vẽ này thấy hoa mắt vãi chưởng . vì chưa qua một trương lớp điện luôn . nhưng đa số hiện giờ các xe đều lấy dây mát làm điều khiển lệnh .cho nhìn thực tế còn hiểu đc chứ nhìn sơ đồ điện oải vãi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên